Govt Women Scheme : केंद्र सरकारची महिलांसाठी नवीन योजना; महिलांकडे होणारं पैसाच पैसा!

Govt Women Scheme : केंद्र सरकारची महिलांसाठी नवीन योजना; महिलांकडे होणारं पैसाच पैसा!

सरकार वेळोवेळी महिलांसाठी विविध प्रकारच्या योजना आणत असते, ज्याने महिलांना श्रीमंत बनवणार आहे, याची संपूर्ण माहिती जाणून घ्या खाली

सरकारी योजनांमुळे लोकांना कोणताही धोका न देता मोठा नफा मिळतो. अशीच एक योजना महिलांशी संबंधित आहे, जी त्यांना कमी वेळात श्रीमंत बनवू शकते. यामध्ये जास्त पैसे गुंतवण्याची गरज नाही.

या योजनेत सरकार जोरदार व्याज देत आहे. या योजनेअंतर्गत तुम्ही पोस्ट ऑफिसद्वारे खाते उघडू शकता. कोणती योजना योग्य आहे आणि तुम्ही त्यात कशी गुंतवणूक करू शकता ते आम्हाला कळवा?Govt Women Scheme

 महिलांना लाभ देण्यासाठी सरकारने अल्पबचत योजनेंतर्गत एक योजना सुरू केली होती, जी महिला सन्मान बचत प्रमाणपत्र म्हणून ओळखली जाते. ही योजना उत्कृष्ट व्याज देते. विशेष बाब म्हणजे या योजनेअंतर्गत महिला किमान गुंतवणूक करून चांगला परतावा मिळवू शकतात.

हे ही वाचा 👇👇👇

कमी पैश्यात मिळत आहे, जबरदस्त मोबाइल; मोका आहे तर चोकार मारून टाका, जाणुन घ्या सविस्तर माहिती..

तुम्हाला किती व्याज मिळेल?

 या योजनेत सरकार ७.५% व्याज देते. तुम्ही या अल्पबचत योजनेत फक्त दोन वर्षांसाठी गुंतवणूक करू शकता. तसेच, या योजनेंतर्गत जास्तीत जास्त गुंतवणूक रक्कम 2 लाख रुपये आहे. केंद्र सरकारने २०२३ मध्ये महिला सन्मान बचतपत्र योजना सुरू केली होती. भरघोस नफ्यामुळे ही योजना अल्पावधीतच पोस्ट ऑफिसच्या प्रसिद्ध योजनांमध्ये समाविष्ट झाली आहे.

तुम्हाला टॅक्स बेनिफिटवरही मिळणार फायदा-

 महिलांना स्वावलंबी बनवण्यासाठी केंद्र सरकारने ही योजना सुरू केली. महिला सन्मान बचत प्रमाणपत्र योजनेतील गुंतवणुकीवर केवळ 7.5% इतके मजबूत व्याज दिले जात नाही तर टीडीएस कपातीतूनही सूट दिली जाते.

CBDT नुसार, ज्येष्ठ नागरिकांच्या बाबतीत, या योजनेवर TDS तेव्हाच लागू होईल जेव्हा आर्थिक वर्षात व्याज उत्पन्न 40 ते 50 हजार रुपये असेल. या योजनेची आणखी एक खास गोष्ट म्हणजे या खात्यात 10 वर्षे किंवा त्यापेक्षा कमी वयाच्या मुलींनाही उघडता येईल.

तुम्ही असा अर्ज करू शकता का?

 महिला सन्मान बचत प्रमाणपत्र योजनेत मिळालेल्या व्याजाची गणना पाहिली तर, या योजनेंतर्गत, दोन वर्षांच्या गुंतवणुकीवर 7.5% व्याज दिले जात आहे आणि जर एखाद्या महिला गुंतवणूकदाराने या योजनेत 2 लाख रुपयांची गुंतवणूक केली,

तर एकूण परतावा दोन वर्षांचा कालावधी 31,125 रुपये असेल. ही योजना पोस्ट ऑफिस किंवा बँकांद्वारे उघडली जाऊ शकते. खाते उघडण्यासाठी तुम्हाला आधार कार्ड, पॅन कार्ड, केवायसी आणि एक चेक द्यावा लागेल.Read more 

Leave a Comment