T20 World Cup 2024 Timing: उद्यापासून सुरु होणार T-20 सामने; 29दिवसांत 55 सामने खेळवले जाणार! भारतात या वेळेला सुरु होणार सामने….

T20 World Cup 2024 Timing: उद्यापासून सुरु होणार T-20 सामने; 29दिवसांत 55 सामने खेळवले जाणार! भारतात या वेळेला सुरु होणार सामने….

T20 विश्वचषक 2024 01 जूनपासून सुरू होणार आहे, परंतु भारतात ही स्पर्धा 02 जूनपासून सुरू होईल. पण असे का? त्यामुळे आम्ही वेळेबाबत तुमचा सर्व गोंधळ दूर करू.

T20 विश्वचषक 2024 ची प्रतीक्षा आता संपणार आहे. अमेरिका आणि वेस्ट इंडिज यांच्यातर्फे आयोजित करण्यात येणारी ही स्पर्धा उद्या 1 जूनपासून सुरू होणार आहे. या स्पर्धेतील पहिला सामना अमेरिका आणि कॅनडा यांच्यात होणार असून तो डलास येथे होणार आहे.

अमेरिकेच्या वेळेतील फरकामुळे भारतात 2 जूनपासून टी-20 विश्वचषक सुरू होणार आहे. या स्पर्धेत बाद फेरीसह एकूण 55 सामने खेळले जातील, जे 29 दिवसात पूर्ण होतील. टीम इंडिया 05 जूनपासून आपल्या मोहिमेला सुरुवात करणार आहे. T20 World Cup 2024 Timing

अ गटात उपस्थित असलेली टीम इंडिया आपले चारही साखळी सामने अमेरिकेत खेळणार आहे. ग्रुप स्टेजमध्ये अनेक संघ वेस्ट इंडिजविरुद्ध खेळतील. अशा परिस्थितीत या स्पर्धेच्या वेळेबाबत भारतीय क्रिकेट चाहत्यांच्या मनात प्रश्न उपस्थित होत आहेत.

हे ही वाचा…👇👇👇

उच्च न्यायालयात 1300 हून अधिक पदांसाठी भरती, या तारखेपूर्वी अर्ज करावा लागेल!

विश्वचषक सामना पाहण्यासाठी निद्रानाशाचा त्याग करावा लागणार का, असा प्रश्न चाहत्यांच्या मनात येत आहे. तर उत्तर ‘हो’ असे असू शकते. कारण स्पर्धेतील काही सामने भारतीय वेळेनुसार रात्री साडेबारा वाजता सुरू होतील, तर अनेक सामने पहाटे पाच वाजता सुरू होतील. 

टीम इंडियाच्या सामन्यांची वेळ काय असेल?

भारतीय चाहत्यांच्या मनात निर्माण होणारे बहुतांश प्रश्न हे टीम इंडियाच्या सामन्यांच्या वेळेबाबत आहेत. तर आम्ही तुम्हाला सांगतो की भारतीय संघाचे सर्व लीग सामने अमेरिकेत होणार आहेत. पहिले तीन सामने न्यूयॉर्कमध्ये आणि शेवटचा लीग सामना फ्लोरिडामध्ये खेळवला जाईल.

न्यूयॉर्कमध्ये खेळले जाणारे सामने स्थानिक वेळेनुसार सकाळी 9.30 वाजल्यापासून सुरू होतील. भारतीय वेळेनुसार हे तिन्ही सामने रात्री ८ वाजता सुरू होतील. फ्लोरिडामध्ये खेळल्या जाणाऱ्या टीम इंडियाच्या शेवटच्या लीगची स्थानिक वेळ सकाळी 10.30 वाजता असेल. मात्र, भारतीय वेळेनुसार हा सामनाही रात्री ८ वाजता सुरू होईल.

भारतीय वेळेनुसार उर्वरित सामन्यांची वेळ काय असेल?

 विशेष म्हणजे स्पर्धेतील काही सामने सकाळी 5, 6, 8, रात्री 9, 10:30 आणि दुपारी 12:30 वाजता सुरू होतील. 

 20 संघ प्रथमच सहभागी होणार आहेत..

 T20 विश्वचषकाच्या इतिहासात पहिल्यांदाच या स्पर्धेत 20 संघ सहभागी होणार असल्याचे पाहायला मिळणार आहे. सर्व संघांची ‘अ’ ते ‘ड’ अशी चार गटात विभागणी करण्यात आली आहे. Read more 

Leave a Comment