KEA KCET 2024 -कर्नाटक सामायिक प्रवेश परीक्षेचा निकाल जाहीर, या प्रकारे तपासा; पुढील प्रक्रिया जाणून घ्या..

KEA KCET 2024 -कर्नाटक सामायिक प्रवेश परीक्षेचा निकाल जाहीर, या प्रकारे तपासा; पुढील प्रक्रिया जाणून घ्या..

कर्नाटक परीक्षा प्राधिकरण (KEA) ने आज कर्नाटक सामायिक प्रवेश परीक्षेचा निकाल जाहीर केला. स्कोअर कार्ड डाउनलोड करण्यासाठी, उमेदवारांनी निकाल विंडोमध्ये त्यांचा नोंदणी क्रमांक प्रविष्ट करणे आवश्यक आहे. 

कर्नाटक परीक्षा प्राधिकरण (KEA) ने आज कर्नाटक सामाईक प्रवेश परीक्षेचा निकाल (KCET 2024 निकाल) जाहीर केला आहे. प्रवेश परीक्षेला बसलेले उमेदवार अधिकृत वेबसाइट (cetonline.karnataka.gov.in.) वर जाऊन त्यांचा निकाल पाहू शकतात.

KCET 2024 स्कोअर कार्ड डाउनलोड करण्यासाठी, उमेदवारांनी निकाल विंडोमध्ये त्यांचा नोंदणी क्रमांक प्रविष्ट करणे आवश्यक आहे. स्कोअर कार्डमध्ये विद्यार्थ्याचे नाव, जन्मतारीख, मिळालेले गुण, एकूण गुण, पात्रता स्थिती आणि बरेच काही असेल.KEA KCET 2024

निकालासोबतच परीक्षा अधिकाऱ्यांनी KCET 2024 रँकही जाहीर केली आहे. या गुणांच्या आधारे विद्यार्थ्यांना महाविद्यालये आणि विद्यापीठांमध्ये प्रवेश दिला जाईल. ज्या उमेदवारांचे निकाल रोखण्यात आले आहेत त्यांची माहितीही केईएने दिली आहे.

हे ही वाचा…

दुकान नाही, गोदाम नाही, फक्त 1 लाखात तुमच्या घरातून महिन्याला 1.5 लाख कमवा

केसीईटीच्या निकालात तफावत आढळणारे विद्यार्थी तीन दिवसांत आपले आक्षेप नोंदवू शकतात. ज्या उमेदवारांचे निकाल कागदपत्रांच्या अभावामुळे रोखले गेले आहेत त्यांना त्यांची कागदपत्रे सादर केल्यानंतर क्रमवारी लावली जाईल. कर्नाटक सीईटी 2024 18 आणि 19 एप्रिल रोजी अभियांत्रिकी, वैद्यकीय आणि इतर कार्यक्रमांच्या प्रवेशासाठी घेण्यात आली.

 पुढील चरणांचे समुपदेशन

 पात्र उमेदवारांना KEA KCET प्रवेश परीक्षेत मिळालेल्या गुणांच्या आधारे रँकचे वाटप केले जाईल. KCET समुपदेशन नोंदणी आणि फी भरणे अधिकृत वेबसाइट cetonline.karnataka.gov.in द्वारे केले जाईल.

समुपदेशनासाठी नोंदणी करण्यापूर्वी, उमेदवारांनी KCET स्कोअर कार्ड, इयत्ता 12 ची मार्कशीट किंवा समतुल्य पात्रता परीक्षा प्रमाणपत्र, फोटो ओळखपत्र, इयत्ता 10 ची मार्कशीट, जन्मतारीख, रहिवासी प्रमाणपत्र इत्यादी आवश्यक कागदपत्रे सोबत बाळगणे आवश्यक आहे.Read more

Leave a Comment