Diabetes ayurvedic powder control high blood pressure: ही पावडर घरीच बनवा, एक चमचा खाल्ल्यानंतर रक्तातील साखर निघून जाईल…

Diabetes ayurvedic powder control high blood pressure: ही पावडर घरीच बनवा, एक चमचा खाल्ल्यानंतर रक्तातील साखर निघून जाईल…

सध्या देशात मधुमेहाच्या रुग्णांची संख्या दिवसेंदिवस वाढत आहे. त्यावर उपचार न केल्यास ही गंभीर समस्या बनू शकते. यापासून सुटका मिळवण्यासाठी तुम्ही आयुर्वेदिक औषधी वनस्पतींचीही मदत घेऊ शकता. आम्ही तुम्हाला अशाच काही पावडर सांगत आहोत. ज्याचे दररोज एक चमचे सेवन करावे लागते. तुम्हाला लगेच फायदे मिळू लागतील..

मधुमेहाच्या रुग्णांसाठी रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रणात ठेवणे हे सर्वात कठीण काम असते. रक्तातील साखरेची पातळी केव्हा वाढेल आणि केव्हा कमी होईल हे कळत नाही. तथापि, हे सर्व मधुमेहाच्या रुग्णांच्या जीवनशैलीवर अवलंबून असते.

बऱ्याचदा खराब जीवनशैलीमुळे रक्तातील साखरेची पातळी सतत वाढत असते आणि कमी होत असते. मधुमेहामध्ये चांगला आहार घेणे गरजेचे आहे. मधुमेहाच्या रुग्णांनी कमी ग्लायसेमिक इंडेक्स असलेल्या अन्नासोबत योग्य वेळी औषधे खावीत. यासोबतच काही आयुर्वेदिक पावडरही घेतली जाऊ शकतात, जी मधुमेहाच्या रुग्णांसाठी फायदेशीर ठरू शकतात.Diabetes ayurvedic powder control high blood pressure

नैसर्गिक औषधी वनस्पती आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर असतात. या औषधी वनस्पतींची पावडर तुम्ही घरीही बनवू शकता.तुम्ही दररोज 1 चमचे रिकाम्या पोटी सेवन करू शकता. याच्या मदतीने तुम्ही रक्तातील साखरेची पातळी सहज नियंत्रित करू शकता. त्याचा सर्वात मोठा फायदा म्हणजे त्याचा शरीरावर कोणताही विपरीत परिणाम होत नाही.

हे ही वाचा…

बारावी पास विद्यार्थ्यांसाठी नोकरीची संधी! विमानतळावरती  1074 ग्राउंड स्टाफ पदाकरता होणारं भरती..

बहेडा आणि हरड हे दोन्ही किराणा दुकान आणि आयुर्वेदिक स्टोअरमध्ये सहज उपलब्ध आहेत. हे दोन्ही एकत्र करून त्यांची पावडर बनवावी. हे रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रित ठेवण्यासाठी आयुर्वेदिक औषध म्हणूनही काम करते. हे शरीरातील ऑक्सिडेटिव्ह तणाव कमी करण्यास मदत करते. हे अँटिऑक्सिडंट आहे.

ड्रमस्टिक पावडर –

ड्रमस्टिक्स अँटिऑक्सिडंट असतात. त्याची पाने, शेंगा आणि फुलांमध्ये देखील पोषक तत्वांचा साठा असतो. पाने सुकवून त्यांची पावडर बनवून त्याचे नियमित सेवन केल्याने रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रित ठेवता येते.

आवळा पावडर –

आवळा कोरड्या पावडरच्या स्वरूपात खाल्ला जातो. आवळ्यामध्ये भरपूर क्रोमियम असते, जे व्हिटॅमिन सी आणि अँटीऑक्सिडंट्सने समृद्ध असते. हे एक खनिज आहे जे चयापचय वाढवते आणि रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रित करते. आवळ्यामध्ये कॅल्शियम, फॉस्फरस आणि लोह आढळते.

👇👇👇👇

अधिक माहितीसाठी येथे क्लिक करा..

ब्लॅकबेरी बियाणे पावडर

ब्लॅकबेरीच्या बिया धुवा, वाळवा आणि नंतर बाहेरच्या सालीपासून पावडर बनवा. ही पावडर रोज रिकाम्या पोटी एक चमचा कोमट पाण्यात मिसळून घ्यावी. यामुळे रक्तातील साखर नियंत्रित ठेवण्यास खूप मदत होईल.

अस्वीकरण – येथे नमूद केलेले उपाय केवळ सामान्य ज्ञानावर आधारित आहेत. यासाठी तुम्ही हेल्थकेअर प्रोफेशनलचा सल्ला घेतल्यानंतरच त्याचा अवलंब करावा.Read more 

Leave a Comment