PM Vishwakarma Yojana 2024 :PM विश्वकर्मा योजनेसाठी अर्ज सुरू, अशी करा आँनलाईन नोंदणी…

PM Vishwakarma Yojana 2024 :PM विश्वकर्मा योजनेसाठी अर्ज सुरू, अशी करा आँनलाईन नोंदणी…

पंतप्रधान विश्वकर्मा योजना आज देशात एक महत्त्वाचे नाव बनले आहे कारण ती राष्ट्रीय स्तरावर मोठ्या प्रमाणावर राबवली जात आहे. या योजनेंतर्गत विश्वकर्मा समाजातील लोकांचे जीवनमान सुधारत असून देशातील व्यावसायिक क्षेत्रही प्रगती करत आहे.

जे लोक त्यांच्या कमकुवत आर्थिक स्थितीमुळे त्यांच्या पारंपारिक नोकऱ्या सोडून इतर नोकऱ्यांसाठी जात होते त्यांना त्यांच्या पारंपारिक नोकऱ्या सुधारण्यासाठी आणि वाढवण्यास प्रवृत्त केले जात आहे.

जेणेकरुन ते त्यांचा व्यवसाय चांगल्या स्तरावर नेऊ शकतील. केंद्र सरकारच्या वतीने राबविण्यात येत असलेल्या पीएम विश्वकर्मा योजनेचा मुख्य उद्देश म्हणजे लोकांची पारंपारिक व्यवसायांमध्ये रुची वाढवणे आणि इतर कोणावर अवलंबून न राहता ते स्वतःचा व्यवसाय स्थापित करून इतरांनाही रोजगार उपलब्ध करून देऊ शकतात.PM Vishwakarma Yojana 2024

हे ही वाचा..👇👇

महिलांकरता आनंदाची बातमी;महिलांना मिळत आहेत मोफत शिलाई मशीन, असा अर्ज करा.

तुम्हाला कळवू इच्छितो की पंतप्रधान विश्वकर्मा योजना पंतप्रधान श्री नरेंद्र मोदी यांनी 2023 मध्ये सुरू केली आहे. या योजनेचा उद्देश लघुउद्योगांद्वारे मर्यादित संसाधनांसह काम करणाऱ्या व्यक्तींना मदत करणे हा आहे.

या योजनेत प्रामुख्याने कारागीर, शिल्पकार आणि इतर कलाकारांचा समावेश आहे, जे त्यांच्या हाताच्या कौशल्याने लघुउद्योग चालवत आहेत. अशा लोकांना पीएम विश्वकर्मा योजनेंतर्गत शक्य ती सर्व सुविधा पुरवल्या जात आहेत. या योजनेचा लाभ १८ वरील समाजातील व्यक्तींना दिला जाईल.

पीएम विश्वकर्मा नोंदणीसाठी ऑनलाइन सुविधा..

पीएम विश्वकर्मा योजनेच्या लोकप्रियतेमुळे या योजनेने लाभार्थ्यांसाठी उत्कृष्ट सुविधा उपलब्ध करून दिल्या आहेत. या अंतर्गत, ज्या उमेदवारांना या योजनेत सामील व्हायचे आहे ते त्यांचे ऑनलाइन अर्ज सादर करू शकतात.

 विश्वकर्मा योजनेत ऑनलाइन अर्ज करण्याचे काम योजनेच्या सुरुवातीच्या टप्प्यातच सुरू करण्यात आले असून, आतापर्यंत लाखो विश्वकर्मा श्रेणीतील व्यक्तींनी अर्ज केले आहेत. त्यांनाही योजनेतून मिळणाऱ्या सुविधांचा लाभ मिळत आहे.

पीएम विश्वकर्मा योजनेच्या अर्जासाठी कागदपत्रे

 श्रमिक आधार कार्ड

कामगाराचे बँक खाते

आधारशी लिंक केलेला मोबाईल नंबर

पासपोर्ट आकाराचा फोटो

जात प्रमाणपत्र

 पत्त्याचा पुरावा.Read more 

Leave a Comment