CAPF Recruitment 2024: BSF मध्ये कॉन्स्टेबल आणि SI सह 1500 पदांसाठी भरती, संपूर्ण तपशील येथे पहा…

CAPF Recruitment 2024: BSF मध्ये कॉन्स्टेबल आणि SI सह 1500 पदांसाठी भरती, संपूर्ण तपशील येथे पहा…

CAPF भर्ती 2024: सीमा सुरक्षा दल (BSF) ने त्याच्या अधिकृत वेबसाइटवर सहाय्यक उपनिरीक्षक (स्टेनोग्राफर/लढाऊ मंत्रिपद) आणि हेड कॉन्स्टेबल (मंत्रिपद/लढाऊ मंत्रिपद) यासह 1500+ पदांच्या भरतीसाठी छोटी अधिसूचना जारी केली आहे.

या पदांसाठी अर्ज भरण्याची प्रक्रिया ९ जूनपासून सुरू झाली आहे. अधिकृत वेबसाइटला भेट देऊन उमेदवार ऑनलाइन अर्ज करू शकतात. अधिसूचना PDF, पात्रता, वयोमर्यादा, निवड प्रक्रिया आणि इतर तपशील येथे तपासा.

सीमा सुरक्षा दल (BSF) ने एम्प्लॉयमेंट न्यूज जून (08-14) 2024 मध्ये असिस्टंट सब इन्स्पेक्टर (स्टेनोग्राफर/कॉम्बॅटंट मिनिस्ट्रियल) आणि हेड कॉन्स्टेबल (मंत्रिपद/लढाऊ मंत्रिपद) यासह विविध पदांच्या भरतीसाठी छोटी सूचना जारी केली आहे. .

जारी केलेल्या अधिसूचनेनुसार, केंद्रीय सशस्त्र पोलीस दल (CAPFs) आणि आसाम रायफल्स परीक्षा-2024 मध्ये वॉरंट ऑफिसर (वैयक्तिक सहाय्यक) आणि हवालदार (लिपिक) या पदांसाठी भरती केली जात आहे. भरतीसाठी अर्ज प्रक्रिया ९ जूनपासून सुरू झाली असून अर्ज करण्याची अंतिम तारीख ८ जुलै आहे. 1500 हून अधिक पदांवर ही भरती होणार आहे.

👇👇👇👇

ऑनलाइन पद्धतीने अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा व घरबसल्या आपल्या मोबाईलवरून अर्ज दाखल करा..

पात्रता, वयोमर्यादा, अर्ज आणि निवड प्रक्रिया, पगार आणि इतर तपशीलांसह बीएसएफ भरती मोहिमेबद्दलचे सर्व तपशील तुम्ही येथे तपासू शकता.

 भरती 2024 तपशील :-

सीमा सुरक्षा दलाने विविध पदांवर भरतीसाठी अधिसूचना जारी केली आहे, ज्यामध्ये सहायक उपनिरीक्षक (स्टेनोग्राफर/लढाऊ मंत्री) आणि हेड कॉन्स्टेबल (मंत्रिपद/लढाऊ मंत्रिपद) यासह विविध पदांवर भरती केली जाणार आहे. महत्त्वाच्या तारखा, पदांची संख्या आणि इतर माहिती यासारख्या भरतीशी संबंधित संपूर्ण माहितीसाठी, तुम्ही येथे तपशील तपासू शकता.

 भर्ती 2024 पात्रता निकष

 उमेदवारांसाठी आवश्यक शैक्षणिक पात्रता ही मान्यताप्राप्त बोर्ड किंवा विद्यापीठातून इंटरमीडिएट किंवा सीनियर सेकेंडरी स्कूल (10+2) परीक्षा उत्तीर्ण किंवा समकक्ष पात्रता आहे.

 वयाच्या पात्रतेबाबत, 1 ऑगस्ट 2024 रोजी उमेदवारांचे वय 18 ते 25 वर्षांच्या दरम्यान असावे.

हे ही वाचा..👇👇👇👇

परीक्षेशिवाय हजारो पदांसाठी भरती, संपूर्ण माहिती येथे पहा..

 भरती 2024 अर्ज फी :-

अर्ज करताना पुरुष उमेदवारांना 100 रुपये परीक्षा शुल्क भरावे लागेल. महिला उमेदवार आणि अनुसूचित जाती (SC), अनुसूचित जमाती (ST) आणि आरक्षणासाठी पात्र माजी सैनिकांना या शुल्कातून सूट देण्यात आली आहे. सूट मिळालेल्या उमेदवारांसह सर्व उमेदवारांना लागू असलेले सेवा शुल्क भरावे लागेल. शुल्क ऑनलाइन पद्धतीने जमा केले जाईल.

CAPF भरती 2024 निवड प्रक्रिया :-

हेड कॉन्स्टेबल (एचसी) मंत्री/लढाऊ मंत्री, हवालदार (लिपिक), आणि सहाय्यक उपनिरीक्षक (एएसआय) लघुलेखक पदांसाठी अर्ज करणाऱ्या उमेदवारांना भरती परीक्षेच्या तीन टप्प्यांतून जावे लागेल:

 1: शारीरिक मानक चाचणी (PST), शारीरिक कार्यक्षमता चाचणी (PET)

 2: संगणक आधारित चाचणी (CBT)

 3: कौशल्य चाचणी, दस्तऐवज पडताळणी आणि वैद्यकीय परीक्षा (DME/RME)

CAPF परीक्षा पॅटर्न 2024 :-

शारीरिक मानक चाचणी (PST) आणि शारीरिक कार्यक्षमता चाचणी (PET) पात्र ठरलेल्या उमेदवारांना संगणक आधारित चाचणी (CBT) साठी उपस्थित राहण्यासाठी आमंत्रित केले जाईल. CBT मध्ये 100 वस्तुनिष्ठ प्रश्नांचा एक पेपर असतो,

ज्यामध्ये एकूण 100 गुण असतात. परीक्षेचा कालावधी 1 तास 40 मिनिटे आहे. CBT मध्ये हिंदी/इंग्रजी भाषा, सामान्य बुद्धिमत्ता, संख्यात्मक क्षमता, लिपिक योग्यता आणि संगणक ज्ञान हे विषय समाविष्ट आहेत. प्रत्येक विषयात 20 प्रश्न असतात, प्रत्येकाला 20 गुण असतात.Read more 

Leave a Comment