Ration Card e-KYC: ई- केवायसी केली असेल तरच मिळणार राशन! कुठे चौकशी करायची जाणून घ्या..

Ration Card e-KYC: ई- केवायसी केली असेल तरच मिळणार राशन! कुठे चौकशी करायची जाणून घ्या..

तुम्ही कोणत्याही सरकारी योजनेत सामील झाल्यावर तुमची पात्रता आणि इतर गोष्टी पूर्ण कराव्या लागतात. त्यानंतरच तुम्हाला त्या योजनेचा लाभ मिळू शकेल. उदाहरणार्थ, जर तुम्हाला सरकारकडून मोफत रेशनचा लाभ घ्यायचा असेल, तर तुम्ही पात्र असायला हवे आणि तुमच्याकडे शिधापत्रिका देखील असणे आवश्यक आहे.

तरच तुम्हाला फायदा मिळू शकेल. या सगळ्या दरम्यान, जर तुम्ही शिधापत्रिकाधारक असाल तर तुमच्यासाठी ई-केवायसी करणे अनिवार्य झाले आहे. वास्तविक, विभागाकडून हा आदेश देण्यात आला आहे की सर्व शिधापत्रिकाधारकांना त्यांच्या रेशन डीलरकडे जाऊन ई-केवायसी करून घ्यावे लागेल.

अशा परिस्थितीत ई-केवायसी न करणाऱ्यांना मोफत रेशनचा लाभ मिळणार का?, असा प्रश्नही उपस्थित होत आहे. या प्रश्नाचे उत्तर जाणून घेण्याचा प्रयत्न करूया. आपण याबद्दल अधिक जाणून घेऊ शकता…Ration Card e-KYC

ई-केवायसी करून घेण्याचा उद्देश

• ई-केवायसी करण्याचे आदेश विभागाकडून देण्यात आले आहेत कारण विवाहित किंवा निधन झालेल्या अनेक लोकांच्या नावावर शिधापत्रिका जारी केली जात आहेत. अशा सदस्यांची नावे शिधापत्रिकेतून काढून टाकण्यास ग्राहकांना मनाई केली जाईल आणि जे सक्रिय सदस्य आहेत त्यांनाच ई-केवायसी केल्यानंतर रेशन दिले जाईल.

ई-केवायसी करण्याची ही शेवटची तारीख आहे

जर तुम्ही देखील शिधापत्रिकाधारक असाल तर तुमच्यासाठी हे जाणून घेणे महत्त्वाचे आहे की ई-केवायसी करण्याची शेवटची तारीख कोणती आहे? रेशनचे वितरण करताना, विभागाने सर्व रेशन डीलर्सना 30 जून 2024 पर्यंत ई-केवायसी करण्याचे लक्ष्य दिले आहे, म्हणजेच या तारखेपर्यंत तुम्ही ई-केवायसी करू शकता.

ई-केवायसीशिवाय रेशन मिळणार नाही का?

हा प्रश्न बहुसंख्य लोकांच्या मनात घोळत असेल की ई-केवायसी केल्याशिवाय आता रेशन मिळणार नाही का? हे लोक मोफत रेशनपासून वंचित राहणार का? तर इथे जाणून घ्या की तुमच्या रेशनकार्डमध्ये एकूण पाच सदस्य असतील .

जर एखाद्या सदस्याचे बोटांचे ठसे गायब असतील किंवा ते विवाहित असतील किंवा त्यांचे निधन झाले असेल, तर अशा परिस्थितीत त्या सदस्याचे नाव काढून टाकले जाईल. शिधापत्रिका आणि रेशन उर्वरित सक्रिय सदस्यांच्या नावावर दिले जाईल.

मी ई-केवायसी कसे करू शकतो?

• सर्वप्रथम, हे जाणून घ्या की तुम्हाला बाहेरून ई-केवायसी करण्याची गरज नाही किंवा त्यासाठी तुम्हाला कोणाला पैसे द्यावे लागणार नाहीत, कारण ते पूर्णपणे मोफत आहे.

ई-केवायसीसाठी, तुम्हाला तुमच्या सरकारी रेशन दुकानात जावे लागेल जिथून तुम्ही रेशन घेता. तुमचे ई-केवायसी पीओएस मशिनमध्ये तुमचे बोट प्रिंट घेऊन केले जाईल.Read more 

👇👇👇👇

तुमच्या मनात या पोस्ट विषयी काही अनेक प्रश्न असतील तर आम्हाला थेट विचारण्यासाठी येथे क्लिक करा..

Leave a Comment