Petrol Diesel Price Today:या सर्व राज्यांमध्ये पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात मोठी घट; येथे बघा सविस्तरपणे…

Petrol Diesel Price Today:या सर्व राज्यांमध्ये पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात मोठी घट; येथे बघा सविस्तरपणे…

देशभरात पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात सातत्याने वाढ होत आहे. दरात दररोज सकाळी बदल दिसून येतो. या किंमती आंतरराष्ट्रीय बाजारातील तेलाच्या किमतींवर अवलंबून असतात. जागतिक पातळीवर कच्च्या तेलाच्या किमती वाढल्या की त्याचा परिणाम देशांतर्गत पातळीवरही दिसून येतो.

महानगरांमध्ये वेगवेगळे दर..

देशातील प्रमुख महानगरांमध्ये पेट्रोल आणि डिझेलचे दर वेगवेगळे असतात. दिल्लीत पेट्रोलचा प्रतिलिटर दर 96.72 रुपये आणि डिझेलचा दर 89.62 रुपये आहे. तर मुंबईत पेट्रोलचा दर 106.31 रुपये आणि डिझेलचा दर 94.27 रुपये प्रतिलिटर आहे. त्याचप्रमाणे कोलकातामध्ये पेट्रोलचा दर 106.03 रुपये आणि डिझेलचा दर 92.76 रुपये आहे. चेन्नईमध्ये पेट्रोलचा दर 102.63 रुपये आणि डिझेलचा दर 94.24 रुपये प्रति लिटर आहे.Petrol Diesel Price Today

किमतीत घट..

मात्र, मार्चमध्ये सरकारने पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात प्रत्येकी २ रुपयांनी कपात केली होती. यामुळे काहीसा दिलासा मिळाला. मात्र त्यानंतर दरात कोणतीही कपात झालेली नाही. दिल्लीत पेट्रोलच्या दरात कपात केल्यानंतर पेट्रोलचा दर 94.72 रुपये आणि डिझेलचा दर 87.62 रुपये झाला आहे. मुंबईत पेट्रोलचा दर 104.21 रुपये तर डिझेलचा दर 92.15 रुपये आहे.

हे ही वाचा..👇👇

पशुसंवर्धन विभागात 10वी पासकरीता डेटा एंट्री ऑपरेटर भरती जाहीर;असा करा अर्ज!

दररोज किंमती चढउतार

तेल कंपन्या रोज सकाळी पेट्रोल आणि डिझेलचे नवीन दर जाहीर करतात. या किमती कच्च्या तेलाच्या आंतरराष्ट्रीय किमती, विनिमय दर आणि उत्पादन शुल्कावर अवलंबून असतात. जागतिक स्तरावर कच्च्या तेलाच्या किमती वाढल्या तर त्याचा परिणाम देशांतर्गत पातळीवरही दिसून येतो आणि त्याउलट.

किमतीची माहिती कशी मिळवायची?

तुम्हाला तुमच्या शहरातील पेट्रोल आणि डिझेलच्या किमती जाणून घ्यायच्या असतील तर तुम्ही तेल विपणन कंपन्यांच्या वेबसाइट्सला भेट देऊ शकता. याशिवाय इंडियन ऑइलचे ग्राहक ९२२४९९२२४९ या क्रमांकावर आरएसपी टाइप करून एसएमएस पाठवू शकतात आणि भारत पेट्रोलियमचे ग्राहक ९२२३१११२२२२ या क्रमांकावर आरएसपी टाइप करून एसएमएस पाठवू शकतात.

शेवटी आपण असे म्हणू शकतो की पेट्रोल आणि डिझेलच्या किंमती प्रत्येक व्यक्तीच्या जीवनावर परिणाम करतात. त्यामुळे या किमतींवर लक्ष ठेवणे अत्यंत आवश्यक आहे. तसेच सरकारनेही लोकांच्या हितासाठी या किमती वेळोवेळी कमी कराव्यात.Read more 

Leave a Comment