Gas Cylinder Update: गॅस टाकी च किमतीत मोठा बदल! आता गॅस टाकी मिळणार एवढ्या रुपयात; जाणुन घ्या…

Gas Cylinder Update: गॅस टाकी च किमतीत मोठा बदल! आता गॅस टाकी मिळणार एवढ्या रुपयात; जाणुन घ्या…

नमस्कार मित्रांनो सर्वप्रथम आपलं आमच्या या मराठी पोर्टल वरती सहर्ष स्वागत करत आहोत तर मित्रांनो आम्ही आज तुमच्यासाठी खास करून गृहिणींसाठी अतिशय महत्त्वाची माहिती घेऊन आलो ती माहिती म्हणजे आपण आपल्या दैनंदिन जीवनात स्वयंपाक बनवण्यासाठी जो गॅस टाकी वापरतो.

या गॅस टाकीच्या किमतीमध्ये मोठा बदल करण्यात आलेला आहे तसेच गॅस टाकी संदर्भात नवनवीन अपडेट देखील आलेले आहेत यामध्ये केंद्र सरकारने आता गॅस टाकी संदर्भात ही केवायसी तसेच आपल्याला गॅस टाकीला मिळणारे जे सबसिडी आहे.Gas Cylinder Update

या संदर्भात देखील नवीन अपडेट जारी करण्यात आले या सर्व अपडेट बद्दल आपण या आर्टिकलद्वारे माहिती जाणून घेणार आहोत.

तसेच गॅस टाकी ची किंमत किती रुपयांनी वाढली आहे किंवा कमी झाले आहे यासह अनेक महत्त्वाच्या माहिती या ठिकाणी आपण जाणून घेणार आहोत जर तुम्हाला ही माहिती आवडली तर नक्कीच आपल्या इतर मित्रांना शेअर करा जेणेकरून ते देखील या कामाच्या माहितीद्वारे आपली केवायसी किंवा सबसिडीसाठी येणाऱ्या अडचणी सर्व घर बसल्या सोडवू शकतात..

हे ही वाचा..👇👇👇

पशुसंवर्धन विभागात 10वी पासकरीता डेटा एंट्री ऑपरेटर भरती जाहीर;असा करा अर्ज!

 

महागाईमुळे जनता नाराज…

काही काळापासून एलपीजी सिलिंडरच्या किमतीत सातत्याने वाढ होत आहे. या महागाईच्या युगात जनता आधीच हैराण झाली आहे. अशा परिस्थितीत एलपीजीच्या वाढत्या किमतींमुळे सर्वसामान्यांच्या अडचणी वाढल्या आहेत. देशातील अनेक भागात एलपीजी सिलिंडरची किंमत 1000 रुपयांच्या पुढे गेली आहे. उज्ज्वला योजनेच्या लाभार्थ्यांना 600-700 रुपये प्रति सिलिंडर भरावे लागतात.

मोदी सरकारचा नवा उपक्रम..

ही परिस्थिती लक्षात घेऊन मोदी सरकारने एलपीजी सिलिंडरच्या किमती कमी करण्याचा निर्णय घेतला आहे. अधिकृत सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, पुढील महिन्यापासून एलपीजी सिलिंडरची किंमत आणखी १०० रुपयांनी कमी होणार आहे. नुकत्याच झालेल्या 200 रुपयांच्या कपातीनंतर आता आणखी 100 रुपयांच्या कपातीमुळे सिलिंडरची किंमत जवळपास 800 रुपयांपर्यंत खाली येईल.

उज्ज्वला योजनेचा लाभार्थ्यांवर परिणामया नव्या कपातीचा सर्वात मोठा फायदाउज्ज्वला योजनेच्या लाभार्थ्यांना मिळणार आहे.आता त्यांना LPG सिलेंडर फक्त 500 रुपयांना मिळतो-

600 रुपयांना मिळू शकते. गरीब कुटुंबेहे आणि साठी एक मोठा दिलासा असेलत्यांच्या बजेटवरही फार कमी दबाव असेल.तसेच, मध्यमवर्गीय आणि अल्प उत्पन्न गटच्या कुटुंबांसाठी आता काही स्वयंपाकाचा गॅस उपलब्ध होणार आहेते स्वस्त होईल.Read more 

 

Leave a Comment