India Post Office new Scheme : पोस्ट ऑफिस ची जबरदस्ती योजना; 300 रुपये जमा करा, तुम्हाला 21410 रुपये मिळतील, येथे करा अर्ज 

India Post Office new Scheme : पोस्ट ऑफिस ची जबरदस्ती योजना; 300 रुपये जमा करा, तुम्हाला 21410 रुपये मिळतील, येथे करा अर्ज 

प्रत्येक बचत एखाद्यासाठी महत्वाचे आहे. हे केवळ भविष्यातील आपत्कालीन परिस्थितींना तोंड देण्यास मदत करत नाही तर दीर्घकालीन संपत्ती निर्माण करण्याचा एक सुरक्षित मार्ग देखील आहे. तथापि, बचत करणे सोपे नाही, विशेषतः ज्यांचे उत्पन्न मर्यादित आहे त्यांच्यासाठी. त्यामुळे केवळ सुरक्षितच नाही तर चांगला परतावा देणारी बचत योजना निवडणे महत्त्वाचे आहे.India Post Office new Scheme

पोस्ट ऑफिस आवर्ती ठेव योजना

पोस्ट ऑफिसची आवर्ती ठेव योजना (आरडी स्कीम) ही अशीच एक योजना आहे जी हमी परतावा देते आणि तुमचे पैसे पूर्णपणे सुरक्षित ठेवते. ही एक बचत योजना आहे ज्यामध्ये तुम्ही किमान 100 रुपयांपासून सुरुवात करू शकता आणि दरमहा एक निश्चित रक्कम जमा करत राहू शकता. योजनेचा कालावधी 5 वर्षे (60 महिने) आहे.

योजनेचे फायदे…

या योजनेचे अनेक फायदे आहेत. सर्व प्रथम, ते पूर्णपणे सुरक्षित आहे कारण ते सरकारी आहे. दुसरे, ते हमी परतावा देते, जे सध्या 6.7% आहे. तिसरे, ते खूप लवचिक आहे कारण तुम्ही तुमच्या उत्पन्नानुसार रक्कम सेट करू शकता. चौथे, जर तुम्हाला पैशांची गरज असेल तर तुम्ही कर्ज देखील घेऊ शकता.

हे ही वाचा..👇👇👇

LPG गॅस सिलिंडर ग्राहकांसाठी मोठी बातमी; आजपासून नवीन नियम लागू

योजनेत गुंतवणूक करा…

योजनेत गुंतवणूक करणे खूप सोपे आहे. तुम्ही पोस्ट ऑफिसमध्ये जाऊन किंवा ऑनलाइन खाते उघडू शकता. खाते उघडण्यासाठी तुम्हाला आधार कार्ड, रहिवासी पुरावा, पासपोर्ट आकाराचा फोटो आणि जन्माचा पुरावा आवश्यक असेल. तुम्ही एकच खाते, संयुक्त खाते किंवा अगदी तीन लोकांसह संयुक्त खाते उघडू शकता.

परताव्याची गणना करत आहे…

तुम्ही दरमहा 300 रुपये जमा केल्यास, 5 वर्षांत तुमची एकूण गुंतवणूक रु. 18,000 होईल. तुम्हाला यावर ६.७% व्याज मिळेल, जे ३,४१० रुपये असेल. अशा प्रकारे, तुम्हाला एकूण 21,410 रुपये मिळतील. तथापि, जर तुम्ही दरमहा 1,000 रुपये जमा केले तर तुम्हाला 71,366 रुपये मिळतील, त्यातील 11,366 रुपये व्याज असतील.

पोस्ट ऑफिस आवर्ती ठेव योजना ही एक अतिशय सुरक्षित आणि लवचिक बचत योजना आहे. हे केवळ तुमचे भविष्य सुरक्षित करत नाही तर चांगले परतावा देखील देते. म्हणून, जर तुम्हाला तुमचे पैसे सुरक्षित ठेवायचे असतील आणि हळूहळू बचत करायची असेल, तर हा एक उत्तम पर्याय आहे.Read more 

 

👇👇👇👇

योजनेबद्दल सविस्तर माहिती जाणण्यासाठी तसेच काही अडचण वाटत असल्यास आमच्याशी संपर्क करण्यासाठी येथे क्लिक करा..

Leave a Comment