Inverter tips: इन्व्हर्टर बॅटरी मद्ये किती दिवसाला, कसे आणि कोणते पाणी घालायचे? ही चूक तुम्हाला महागात पडेल, तुमचा जीव गमवावा लागेल! जाणुन घ्या सविस्तर माहिती…

Inverter tips: इन्व्हर्टर बॅटरी मद्ये किती दिवसाला, कसे आणि कोणते पाणी घालायचे? ही चूक तुम्हाला महागात पडेल, तुमचा जीव गमवावा लागेल! जाणुन घ्या सविस्तर माहिती…

आजच्या काळात इन्व्हर्टर टिप्सची गरज दिवसेंदिवस वाढत आहे. आजकाल बहुतांश घरांमध्ये इन्व्हर्टरचा वापर केला जात आहे. वीज खंडित होत असताना, इन्व्हर्टरची गरज आणखी वाढते.

उन्हाळ्यात वीजपुरवठा खंडित होण्याचा त्रास काहीसा वाढतो. उन्हाळ्यात पंखा आणि एसीशिवाय एक मिनिटही जगणे कठीण होऊन बसते.

इन्व्हर्टरच्या मदतीने तुम्ही एसी वापरू शकत नाही पण पंखा, टेबल फॅन आणि एलईडी बल्ब वापरू शकता. जर तुमच्याही घरात इन्व्हर्टर असेल तर तुम्हाला त्याच्याशी संबंधित काही गोष्टी माहित असणे आवश्यक आहे, कारण जर तुम्ही नकळत इन्व्हर्टर वापरला तर त्याची बॅटरी खराब होऊ शकते.Inverter tips

आम्ही तुम्हाला सांगतो की इन्व्हर्टर बॅटरीचा सतत वापर केल्यानंतर त्यातील पाणी हळूहळू कमी होऊ लागते. मात्र, ही बॅटरी कधी रिफिल करायची याची माहिती बहुतांश लोकांना नसते. अशा परिस्थितीत, आज आम्ही तुम्हाला ते पुन्हा भरण्याची योग्य वेळ आणि मार्ग सांगणार आहोत.

हे ही वाचा…👇👇👇

ग्रामीण बँकांमध्ये 9995 लिपिक पदांच्या भरती जाहीर! असा करा अर्ज…

 

पाणी रिफिलिंगसाठी लोक 150 ते 200 रुपये खर्च करतात, फक्त डिस्टिल्ड वॉटर बॅटरीमध्ये भरले जाते, जे बॅटरीमध्ये गेल्यानंतर कोणत्याही प्रकारे प्रतिक्रिया देऊ शकत नाही.

बॅटरीचे पाणी बदलण्यापूर्वी किती दिवस असावे याचे अंतर बॅटरीच्या प्रकारावर आणि तुमच्या वापरावर अवलंबून बदलू शकते. साधारणपणे, इन्व्हर्टरमधील लीड-ऍसिड बॅटरीमध्ये दर 3 ते 6 महिन्यांनी पाणी भरले पाहिजे, परंतु हा सल्ला देखील बॅटरी उत्पादकाने दिलेल्या सूचनांचे पालन करण्यावर आधारित असावा. बॅटरी उत्पादक त्यांच्या ग्राहकांना बॅटरीचे पाणी कधी आणि कसे बदलावे याबद्दल संपूर्ण माहिती देतात.

अनुसरन करा..

उन्हाळ्यात इन्व्हर्टरमधील बॅटरी लवकर संपुष्टात येते. अशा परिस्थितीत, इन्व्हर्टर बॅटरीमध्ये पाण्याची पातळी चिन्हांकित करा. पाणी घालण्यासाठी तुम्ही ताबडतोब इन्व्हर्टर सेवा प्रदात्याशी संपर्क साधावा.Read more 

 

👇👇👇👇

या पोस्ट विषयी काही तक्रार असल्यास आमच्याशी संपर्क करण्यासाठी येथे क्लिक करा..

Leave a Comment