Post Office Saving Scheme:पोस्ट ऑफिसची उत्तम योजना, फक्त 10,000 रुपयांच्या गुंतवणुकीवर तुम्हाला मिळणार 14,490 रुपये, जाणून घ्या तपशील

Post Office Saving Scheme:पोस्ट ऑफिसची उत्तम योजना, फक्त 10,000 रुपयांच्या गुंतवणुकीवर तुम्हाला मिळणार 14,490 रुपये, जाणून घ्या तपशील

जर तुम्हाला सुरक्षित गुंतवणूक करायची असेल तर तुम्ही पोस्ट ऑफिसच्या या योजनेत सहज गुंतवणूक करू शकता. यामध्ये गुंतवणूकदारांना खात्रीशीर परतावाही मिळतो. खरं तर,

आम्ही पोस्ट ऑफिसच्या NPS योजनेबद्दल बोलत आहोत, ही एक छोटी बचत योजना आहे. या गुंतवणूकदारांना खात्रीशीर परतावा मिळतो. या योजनेला देशातील सरकारचे समर्थन आहे.Post Office Saving Scheme

आम्ही तुम्हाला सांगतो की नॅशनल सेव्हिंग स्कीम National saving scheme म्हणजेच NPS मध्ये ५ वर्षांसाठी गुंतवणूक केली जाते. यामध्ये, उत्कृष्ट रिटर्नसह, तुम्हाला आयकर सवलती Income Tax Queryदेखील मिळतात. या योजनेची खास गोष्ट अशी आहे की यामध्ये तुम्ही खाते दुसऱ्या व्यक्तीलाही ट्रान्सफर करू शकता.

हे पण वाचा..👇👇👇

या राज्यातील अंगणवाडी सेविकांना मिळणार मोफत मोबाइल फोन व टॅब्लेट

पोस्ट ऑफिसच्या NPA योजनेबद्दल जाणून घ्या..

 पोस्ट ऑफिसच्या अधिकृत वेबसाइटनुसार post office official website, एकटा प्रौढ व्यक्ती खाते उघडू शकतो. याशिवाय तीन प्रौढ एकत्र NSC खाते देखील उघडू शकतात. अल्पवयीन मुलाच्या वतीने कोणतेही पालक हे खाते उघडू शकतात. आणखी एक खास गोष्ट म्हणजे जर अल्पवयीन व्यक्तीचे वय 10 वर्षांपेक्षा जास्त असेल तर तो स्वतःच्या नावावरही खाते उघडू शकतो.

याप्रमाणे परतावा समजून घ्या..

 अधिकृत वेबसाइटनुसार, पोस्ट ऑफिस NPS वर सध्या 7.7 टक्के वार्षिक व्याज दिले जात आहे. हा दर दरवर्षी वाढतो. पण मुदतपूर्तीवर देय. जर तुम्हाला यातील परतावा समजून घ्यायचा असेल तर समजून घ्या की आज तुम्ही या योजनेत 10 हजार रुपये गुंतवले आहेत,

 त्यामुळे मॅच्युरिटीवर maturityम्हणजेच 5 वर्षानंतर तुम्हाला एकूण 14490 रुपये मिळतील. म्हणजे 5 वर्षांनंतर तुम्हाला परतावा रक्कम म्हणून 4490 रुपये मिळतील. येथे जाणून घ्या की पोस्ट ऑफिस स्मॉल post office small saving scheme सेव्हिंग्ज स्कीमवरील व्याजदर देशाचे सरकार त्रैमासिक पुनरावलोकनाच्या आधारे ठरवते.

मुदतपूर्तीपूर्वी पैसे काढायचे असतील तर?

 जर तुम्हाला एनएससी योजना मॅच्युरिटीपूर्वी बंद करायची असेल, तर ती विशेष परिस्थितीत बंद केली जाऊ शकते. उदाहरणार्थ, जर तुम्ही असे गृहीत धरले की NSC खातेधारकाचे निधन झाले आहे किंवा तीन खातेधारकांपैकी कोणीही मरण पावला आहे.

 त्यानंतर खाते बंद केले जाऊ शकते. याशिवाय न्यायालयाचा आदेश असल्यास किंवा खाते कोणत्याही प्राधिकरणाकडे गहाण ठेवल्यास NSC खाते देखील बंद केले जाऊ शकते.Read more

 

👇👇👇👇

पोस्ट विषयी काही प्रश्न किंवा तक्रार असल्यास आमच्याशी संपर्क करण्यासाठी येथे क्लिक करा…

Leave a Comment