SSY scheme: तुमच्या मुलीसाठी ही एक खास योजना; मुलगी दहा वर्षाची होताच द्या तीला हे एक खास गिफ्ट! 21 वर्षाची मुलगी होतात ती बोलेल वाह पप्पा वाह!!

SSY scheme: तुमच्या मुलीसाठी ही एक खास योजना; मुलगी दहा वर्षाची होताच द्या तीला हे एक खास गिफ्ट! 21 वर्षाची मुलगी होतात ती बोलेल वाह पप्पा वाह!!

प्रत्येक पालक आपल्या मुलांच्या उज्वल भविष्यासाठी झटत असतो. यामध्ये जास्तीत जास्त बचत त्याने केली आहे. कुटुंबातील बहुतेक सदस्य अशा ठिकाणी गुंतवणूक करण्याचा विचार करतात जिथे पैसे सुरक्षित ठेवण्याबरोबरच त्यांना उत्कृष्ट परतावा देखील मिळेल.

विशेषत: आपल्या मुलींच्या लग्नाच्या चिंतेमुळे पालक भरपूर पैसे जमा करण्याच्या उद्देशाने बचत करतात. केंद्र सरकारही मुलींसाठी अनेक योजना राबवत आहे आणि त्यापैकी SSY खूप लोकप्रिय आहे, जे मुलीला शिक्षणापासून लग्नापर्यंत सर्व गोष्टींसाठी पैशाची चिंता करण्यापासून मुक्त करते. त्याबद्दल सविस्तर माहिती द्या.SSY scheme

SSY योजना मुलींचे भविष्य सुरक्षित ठेवते. या योजनेत गुंतवणूकदाराला ८.२ टक्के दराने व्याज मिळते. SSY ही दीर्घकालीन बचत योजना आहे. याद्वारे तुम्ही तुमच्या मुलीला करोडपती बनवू शकता आणि ती 21 वर्षांची झाल्यानंतर तुम्ही तिच्या मुलीच्या खात्यात 69 लाख रुपयांपेक्षा जास्त निधी जमा करू शकता.

हे पण वाचा..👇👇👇

सोनाक्षी सिन्हा-झहीर इक्बाल हे विशेष विवाह कायद्यानुसार बंधनात अडकलेत; हा कायदा काय आहे जाणून घेऊया..?

अशा प्रकारे तुम्ही करोडपती व्हाल..

SSY योजना ही मुलीच्या शिक्षणापासून लग्नापर्यंतचा ताण दूर करण्यासाठी उपयुक्त योजना आहे. यातील गुंतवणूक आणि फायद्यांचा हिशोब पाहिल्यास, तुम्ही वयाच्या ५ व्या वर्षी तुमच्या मुलीच्या नावावर SSY खाते उघडू शकता.

यामध्ये वर्षाला दीड लाख रुपये गुंतवले जातात. मग तुमची मुलगी 21 वर्षांची झाल्यावर तिच्या खात्यात 69 लाखांपेक्षा जास्त रक्कम जमा केली जाईल.

या योजनेत, तुम्ही तुमच्या मुलीसाठी 15 वर्षांसाठी वार्षिक 1.5 लाख रुपये जमा केल्यास, तुम्ही गुंतवलेली एकूण रक्कम 22.50 लाख रुपये होईल. यावर ८.२ टक्के दराने ४६,७७,५७८ रुपये व्याज मिळेल. म्हणजेच मुलगी 21 वर्षांची झाल्यावर तिला 70 लाख रुपयांपर्यंतचा निधी मिळेल.

250 रुपयांपासून गुंतवणूक सुरू करा..

मुलींचे भविष्य डोळ्यासमोर ठेवून सरकारने 2015 मध्ये SSY योजना सुरू केली. यामध्ये केवळ 250 रुपयांमध्ये खाते उघडता येते. उत्कृष्ट गुंतवणुकीसोबतच, या योजनेत गुंतवणूक करून तुम्हाला कर लाभ मिळतात. यामध्ये कलम 80C अंतर्गत 1.5 लाख रुपयांपर्यंतचा कर लाभ मिळतो.Read more 

 

👇👇👇👇

पोस्ट विषयी काही तक्रार किंवा प्रश्न विचारले असतील तर आमच्याशी संपर्क साधण्यासाठी इथे क्लिक करा..

Leave a Comment