Guruwar Upay: गुरुवारी उपवास करतात? गुरुवारी करा हे उपाय, तुमचे घर धन-समृद्धीने भरून जाईल!

Guruwar Upay: गुरुवारी उपवास करतात? गुरुवारी करा हे उपाय, तुमचे घर धन-समृद्धीने भरून जाईल!

सनातन धर्मात गुरुवार अतिशय शुभ आणि शुभ मानला जातो. वास्तविक, हा दिवस भगवान विष्णूला समर्पित आहे जे देवांचे गुरू देखील आहेत. असे मानले जाते की भगवान विष्णूची पूजा केल्याने केवळ आध्यात्मिक प्रगतीच होत नाही तर संपत्ती आणि समृद्धी देखील मिळते.

 जर कुंडलीत गुरूची स्थिती कमकुवत असेल तर त्याचा थेट परिणाम तुमच्या करिअरवर आणि संपत्तीवर होतो. यासोबतच तुमच्या आयुष्यात एकामागून एक अनेक अडचणी येतात. मग तुम्ही एका जागी थांबता आणि तुमची प्रगतीची इच्छाही मावळू लागते.

म्हणून, गुरुवारी, हे काही सोपे उपाय आहेत जे तुम्हाला खूप मदत करू शकतात:

 विष्णूजींची चालीसा वाचा किंवा विष्णूजींच्या नावाचा जप करा:

 गुरुवारी सकाळी उठून भगवान विष्णूच्या चालिसाचे पठण करावे. असे केल्याने भगवान विष्णू प्रसन्न होतात असे मानले जाते. याशिवाय तुमच्या जीवनात वाढ आणि विकास होत असतो. कुश आणि आसनात बसून भगवान विष्णूच्या चालिसाचा पाठ करा. नामजप पूर्ण झाल्यावर भगवंताला मिठाई अर्पण करावी.Guruwar Upay

हे पण वाचा…👇👇👇

केंद्रीय कर्मचाऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी! पगारात होणार एवढ्या रुपयांची वाढ, जाणून घ्या सविस्तर माहिती..

गुरुवारी तुपाचा दिवा लावावा..

 G सकाळी लवकर उठून सूर्यदेवाला जल अर्पण करावे. यानंतर भगवान विष्णूच्या नामाचा जप करा. त्यानंतर त्यांच्या नावाने दिवा लावावा. प्रत्येक गुरुवारी हे काम केल्याने गुरुवारचा आशीर्वाद तुमच्यावर राहील.

गुरुवारी गुरूंचा आशीर्वाद घ्या..

 मान्यतेनुसार गुरुवार हा भगवान विष्णूला समर्पित आहे. भगवान विष्णू हे संपूर्ण विश्वाचे गुरु आहेत, म्हणून हा दिवस गुरूंना समर्पित आहे. म्हणून या दिवशी विशेषत: आपल्या गुरूंचा आशीर्वाद घ्या आणि तो घेता आला नसला तरी दूर गेला असाल तर मनातून आपल्या गुरूंचे स्मरण करा.

गुरुवारचा हा खास उपाय

 असे मानले जाते की गुरुवारी कोणत्याही स्वरूपात केशर वापरल्याने तुमची ग्रहस्थिती सुधारते आणि सुधारते. त्यामुळे गुरुवारी रात्री दुधात केशर मिसळून त्याचा वापर करावा.

याशिवाय भगवान विष्णूला केशर आणि दुधाची खीरही अर्पण केली जाऊ शकते. या उपायांचा अवलंब केल्यास कुटुंबात कधीही भांडणे होणार नाहीत आणि सर्वजण शांतपणे एकत्र राहतील.

गुरुवारी गरीबांना पिवळे फळ किंवा कपडे दान करा…

 दर गुरुवारी हे शुभ कार्य केल्यास तुम्हाला भगवान विष्णूचा आशीर्वाद तर मिळेलच पण कुंडलीत एक शुभ योगही तयार होईल आणि गुरुची स्थिती मजबूत होईल. तुम्ही फक्त गरजू लोकांनाच दान करता. दानाद्वारे भगवान विष्णूचा विशेष आशीर्वादही तुमच्यावर वर्षाव Read more 

 

👇👇👇👇

सनातन धर्म विषयी अशीच माहिती प्राप्त करण्यासाठी येथे क्लिक करा…

Leave a Comment