Pik Bima Yojana List 2024 : आता नुकसानभरपाई हेक्टरी 27000 रुपये असेल, 13500 रुपये नाही, खात्यात जमा होण्यास सुरुवात होईल.

Pik Bima Yojana List 2024 : वर्षानुवर्षे बदलत्या हवामानामुळे शेतकऱ्यांना उत्पादनात नुकसान सहन करावे लागत आहे. या नुकसानीचा त्यांच्या आर्थिक स्थितीवर परिणाम होतो. शेतकऱ्यांचे हे नुकसान भरून काढण्यासाठी शासनाने कृषी विमा योजना सुरू केल्या आहेत. या योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना उत्पादनाचे पूर्ण किंवा अंशतः मूल्य किंवा पीक लागवडीसाठी खर्च केलेली रक्कम मिळते.

हा विमा काढण्यासाठी शेतकऱ्यांना कोणत्याही प्रक्रियेतून जावे लागणार नाही. सरकारने हे काम सोपे केले आहे. सरकारने हेक्टरी 25,000 रुपये दराने पीक घेण्याचे मान्य केले आहे. या पैशातून हेक्टरी 25 हजार रुपयांची पिके घेण्याचे संपूर्ण सरकारने मान्य केले आहे. शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात हेक्टरी 25 हजार रुपये जमा होणार; पात्र शेतकऱ्यांची यादी मोबाईलवर पहा. Pik Bima Yojana List 2024

 

हेही वाचा : ई श्रम कार्डधारकांना आज 1000 रुपये मिळणार, लगेच करा चेक

 

पिक विमा योजना यादी 2024

नवीन यादी पीक विमा हा GR म्हणजेच शासन निर्णय 10 एप्रिल 2023 रोजी जारी करण्यात आला आहे. तसेच मार्च 2023 पासून राज्यातील विविध जिल्ह्यांमध्ये झालेल्या अवकाळी पावसामुळे पीक व इतर नुकसानीसाठी बाधित लोकांना मदत देणे.

राज्य आपत्ती प्रतिसाद निधीतून एकूण रु. 17780.61

लाख (रु. 177 कोटी, 80 लाख, 61 हजार)

वितरीत करण्यासही सरकारने मान्यता दिली आहे. .2, जिल्हानिहाय.

या पैशातून हेक्टरी 25 हजार रुपयांची पिके

घेण्याचे संपूर्ण सरकारने मान्य केले आहे.

या पैशातून हेक्टरी 25 हजार रुपयांची पिके घेण्याचे संपूर्ण

सरकारने मान्य केले आहे. पिक विमा योजना यादी 2024

दूधव्यवसाय आणि पशुपालन योजना व्यवसायांसाठी

90 टक्के अनुदान अर्ज सुरू, येथे अर्ज करा

 

Leave a Comment