India post office yojna;पोस्ट ऑफिसची जबरदस्त स्कीम, एकदाच गुंतवणुक केल्यास मिळणार मासिक उत्पन्नाची हमी, जाणून घ्या कसे..

India post office yojna;पोस्ट ऑफिसची जबरदस्त स्कीम, एकदाच गुंतवणुक केल्यास मिळणार मासिक उत्पन्नाची हमी, जाणून घ्या कसे..

पोस्ट ऑफिसमध्ये अनेक लहान बचत योजना आहेत. जे लोकांना गुंतवणुकीवर चांगला परतावा देत आहे. तुम्हीही कोणत्याही योजनेत गुंतवणूक करण्याचा विचार करत असाल तर पोस्ट ऑफिस योजना तुमच्यासाठी खूप उपयुक्त ठरू शकते.

 ऑफिसच्या या योजनेत एकदाच गुंतवणूक करून खात्रीशीर उत्पन्न मिळते. ही योजना पोस्ट ऑफिसची मासिक उत्पन्न योजना आहे. पोस्ट ऑफिसच्या या योजनेंतर्गत एकल आणि संयुक्त दोन्ही खाती उघडता येतात. या योजनेची मुदत 5 वर्षात आहे.

 किती गुंतवणूक करायची ते जाणून घ्या..

पोस्ट ऑफिस एमआयएस योजनेमध्ये, तुम्ही एका खात्यात 9 लाख रुपये आणि संयुक्त खात्यात 15 लाख रुपयांपर्यंत गुंतवणूक करू शकता. तुमची इच्छा असल्यास, तुमची एकूण रक्कम ५ वर्षांत परिपक्व होईल.India post office yojna

पोस्ट ऑफीस च्या विवीध कल्याणकारी योजना बद्दल जाणुन घेण्यासाठी येथे क्लिक करा..

 आणि ते आणखी 5-5 वर्षे वाढवता येईल. हा पर्याय दर ५ वर्षांनी उपलब्ध होतो. जर तुम्ही तुमची रक्कम काढली किंवा योजना वाढवली तर व्याजाचे उत्पन्न थेट तुमच्या खात्यात जमा केले जाईल.

फक्त 5 लाख रुपये जमा करून तुम्ही किती उत्पन्न मिळवाल?

 पोस्ट ऑफिसच्या या योजनेत मासिक उत्पन्नाची हमी आहे. जर तुम्ही 5 वर्षांसाठी पैसे जमा केले असतील तर तुम्हाला त्यावर 7.4 टक्के वार्षिक व्याज मिळेल. अशा प्रकारे मासिक उत्पन्न 3083 रुपये आहे. अशा प्रकारे 12 महिन्यांत उत्पन्न 36 हजार 996 रुपये होईल.

 मासिक उत्पन्न योजनेअंतर्गत, दोन किंवा तीन लोक संयुक्त खाते उघडू शकतात. या खात्यातून मिळणारे उत्पन्न सर्व लोकांना समान दिले जाते. तर संयुक्त खाते कधीही एकल खात्यात रूपांतरित केले जाऊ शकते. एकल खाते संयुक्त खात्यात रूपांतरित केले जाऊ शकते. त्यासाठी संयुक्त अर्ज द्यावा लागेल.

MIS ची मॅच्युरिटी 5 वर्षे आहे. हे खाते खाते उघडण्याच्या तारखेपासून 5 वर्षांनी बंद होते. यामध्ये अकाली बंदिस्त उपलब्ध आहे. एक वर्ष पूर्ण झाल्यानंतर तुम्ही पैसेही काढू शकता.

 जर एक वर्ष ते तीन वर्षांच्या दरम्यान पैसे काढले गेले तर ठेव खात्यातील 2 टक्के रक्कम काढली जाईल. तुम्ही खाते उघडल्यानंतर ३ वर्षांच्या मुदतीपूर्वी पैसे काढल्यास, तुमची जमा केलेली रक्कम १% वजा केल्यावर परत केली जाईल.Read more 

Leave a Comment