Sukanya Samriddhi Yojana (SSY): तीन मुली असलेल्या लोकांसाठी लॉटरी निघाली, मोदी सरकारने सुकन्या समृद्धी योजनेत केले मोठे बदल..

Sukanya Samriddhi Yojana (SSY): तीन मुली असलेल्या लोकांसाठी लॉटरी निघाली, मोदी सरकारने सुकन्या समृद्धी योजनेत केले मोठे बदल..

जर तुम्ही मुलीचे वडील असाल तर स्वतःला खूप भाग्यवान समजा. तुमचा आनंद आणखी वाढवण्यासाठी केंद्रातील मोदी सरकार सुकन्या समृद्धी योजनाही चालवत आहे. सुकन्या समृद्धी योजनेत गुंतवणूक करणे हा उत्तम पर्याय आहे.

त्याअंतर्गत मुलीच्या नावावर सुकन्या खाते उघडून त्यात दरवर्षी ठराविक रक्कम जमा केल्यास भविष्यात एकरकमी रकमेचा लाभ मिळतो. मुलींचे उच्च शिक्षण, लग्न आदींसाठी या योजनेत गुंतवणूक करून मोठा निधी गोळा करता येईल.

या योजनेत अधिकाधिक लोकांना समाविष्ट करण्यासाठी केंद्र सरकारने अनेक महत्त्वाचे बदल केले आहेत. आतापर्यंत या योजनेचा लाभ दोन मुली असलेल्या पालकांना मिळत होता.Sukanya Samriddhi Yojana (SSY)

मात्र आता सरकारने नवा बदल करत तीन मुलींच्या पालकांनाही या योजनेचा लाभ दिला आहे. सध्या, सुकन्या समृद्धी योजनेवर 7.6 टक्के वार्षिक व्याज उपलब्ध आहे. यामध्ये गुंतवणूक करणाऱ्यांना वार्षिक १.५० लाख रुपयांपर्यंत आयकर सवलत मिळते.

👇👇👇👇

सुकन्या समृद्धी योजने करीता ऑनलाइन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा…

काय बदल झाले आहेत..

 आता 3 मुली असलेल्या पालकांचाही सुकन्या समृद्धी योजनेत समावेश करण्यात आला आहे. या योजनेत गुंतवणूक करणाऱ्या पालकांना फक्त दोन मुलींच्या खात्यावर आयकरातून सूट मिळाली. आता यात बदल करण्यात आला असून तिसऱ्या मुलीसाठीही सूट वाढवण्यात आली आहे.

 दुसरा महत्त्वाचा बदल म्हणजे खात्याच्या ऑपरेशनशी संबंधित. आतापर्यंत खातेधारकाची मुलगी 10 वर्षांची झाल्यानंतरच तिचे खाते चालवू शकत होती.

पण आता वयाची १८ वर्षे पूर्ण केल्यानंतरच ती हे करू शकणार आहे. मुलगी 18 वर्षे पूर्ण करेपर्यंत, फक्त तिचे पालक किंवा पालक खाते चालवण्यास सक्षम असतील.

आता दरवर्षी गुंतवणुकीचे बंधनही संपले आहे. पूर्वी नियम असा होता की या खात्यात दरवर्षी किमान 250 रुपये जमा केले नाहीत तर खाते डीफॉल्ट होईल.

पण आता असे होणार नाही. मॅच्युरिटीपर्यंत जी काही रक्कम जमा केली जाईल, त्यावर व्याज दिले जाईल.

 आता खाते बंद करण्याबाबतही बदल करण्यात आले आहेत. या योजनेचे खाते मुदतपूर्तीपूर्वी मुलीचा मृत्यू झाल्यास किंवा तिचा पत्ता बदलल्यास बंद केला जाऊ शकतो. पण आता मुलीला कोणत्याही जीवघेण्या आजाराने ग्रासले तरी खाते बंद केले जाऊ शकते.Read more 

Leave a Comment