7th Pay Commission : केंद्र सरकार होळीपूर्वी डीए वाढवणार! १५ दिवसांनी तुम्हालाही मिळणार मोठा पगार !

7th Pay Commission : केंद्र सरकारच्या कर्मचाऱ्यांना (7वा वेतन आयोग) होळीपूर्वी मोदी सरकारकडून मोठी भेट मिळू शकते. केंद्र सरकारच्या कर्मचाऱ्यांच्या महागाई भत्त्यात (डीए वाढ) ४ टक्क्यांनी वाढ होण्याची शक्यता आहे. सरकार महागाई भत्ता आणि महागाई सवलत दोन्ही वाढवू शकते.

केंद्र सरकारचे कर्मचारी त्यांच्या पुढील महागाई भत्ता (DA) वाढीची आतुरतेने वाट पाहत आहेत. कामगार मंत्रालयाची शाखा असलेल्या लेबर ब्युरोने प्रकाशित केलेल्या औद्योगिक कामगारांसाठी (CPI-IW) ग्राहक किंमत निर्देशांकानुसार, केंद्र सरकारच्या कर्मचाऱ्यांचा महागाई भत्ता 50% ने वाढण्याची शक्यता आहे.

हेही वाचा : पोस्ट ऑफीस विभागामध्ये 44,800 पदांसाठी होणारं भरती! असा करा अर्ज…

वास्तविक, सरकार जानेवारी आणि जुलैमध्ये वर्षातून दोनदा महागाई भत्ता वाढवते. मीडिया रिपोर्ट्सवर विश्वास ठेवला तर केंद्र सरकार होळीपूर्वी महागाई भत्ता वाढवू शकते. त्यामुळे अशा परिस्थितीत सरकार 20 मार्च रोजी महागाई भत्त्यात वाढ जाहीर करू शकते का, असा प्रश्न उपस्थित होत आहे.

आता, जर DA 50% वर पोहोचला तर, काही इतर भत्ते आणि पगाराचे घटक देखील वाढतील, ज्यामुळे तुमच्या पगारात लक्षणीय वाढ होईल. 7व्या केंद्रीय वेतन आयोगाने 50% पर्यंत पोहोचणारा DA तुमच्या पगारावर कसा परिणाम करेल याबद्दल तपशीलवार तरतुदी केल्या आहेत.

डीए ५०% वर पोहोचल्यावर एचआरए, मुलांचा शिक्षण भत्ता, दैनिक भत्ता, इतर भत्ते वाढतील. करंजावाला अँड कंपनीच्या भागीदार मनमीत कौर यांच्या मते, डीए ५०% वर पोहोचल्यास भत्ते वाढतील.

1) घरभाडे भत्ता
2) मुलांचा शिक्षण भत्ता
3) बाल संगोपनासाठी विशेष भत्ता
4) वसतिगृह अनुदान
5) हस्तांतरणावर टीए (वैयक्तिक प्रभावांची वाहतूक)
६) उपदान मर्यादा..

हेही वाचा : पोस्ट ऑफीस विभागामध्ये 44,800 पदांसाठी होणारं भरती! असा करा अर्ज…

या दिवशी रिलीज होऊ शकते… 7th Pay Commission

वृत्तांवर विश्वास ठेवला तर केंद्र सरकार 20 मार्च रोजी होणाऱ्या मंत्रिमंडळ बैठकीत याची घोषणा करू शकते. होळीच्या पहिल्या मंत्रिमंडळ बैठकीत महागाई भत्त्याबाबत निर्णय घेतला जाऊ शकतो. DA वर्षातून दोनदा सुधारित केला जातो. मार्च 2024 मध्ये होळीपूर्वी डीए वाढीची घोषणा झाल्यास, मार्चमध्ये बंपर पगार देय होईल. मात्र, सरकारकडून याबाबत अद्याप अधिकृत घोषणा करण्यात आलेली नाही. त्यामुळे अजून काही दिवस वाट पाहावी लागणार आहे. 7th Pay Commission

हेही वाचा : पोस्ट ऑफीस विभागामध्ये 44,800 पदांसाठी होणारं भरती! असा करा अर्ज…

2 महिन्यांची डीए थकबाकी

मार्चमध्ये होळीपूर्वी सरकार डीए वाढवू शकते, असे बोलले जात आहे.

सरकारने तसे केल्यास मार्चच्या पगारात दोन महिन्यांची डीएची थकबाकी दिली जाईल.
डीएमध्ये 4 टक्के वाढ 1 जानेवारीपासून लागू होणार आहे.

जानेवारी आणि फेब्रुवारी या दोन महिन्यांची डीएची थकबाकीही मार्चच्या पगारात मिळणार आहे.

सध्या डीए ४६ टक्के दराने मिळतो. मार्चमध्ये हे प्रमाण 50 टक्क्यांपर्यंत वाढू शकते.

शेतकर्‍यांची प्रतीक्षा संपली, या तारखेला जमा होणार पीएम किसान योजनेचा हप्ता..!

Leave a Comment