Credit Card: क्रेडिट कार्ड धारकांसाठी महत्त्वाची बातमी! क्रेडिट कार्डद्वारे पेमेंट महागणार, १ मेपासून लागू होणार अतिरिक्त शुल्क!

Credit Card: क्रेडिट कार्ड धारकांसाठी महत्त्वाची बातमी! क्रेडिट कार्डद्वारे पेमेंट महागणार, १ मेपासून लागू होणार अतिरिक्त शुल्क!

आजकाल क्रेडिट कार्ड ही रोजच्या वापराची गोष्ट झाली आहे. खरेदीपासून ते युटिलिटी बिल पेमेंटपर्यंत सर्व गोष्टींसाठी क्रेडिट कार्डचा वापर केला जात आहे. मात्र, आता क्रेडिट कार्डचा अतिरेकी वापर करणाऱ्यांना याचा फटका बसणार आहे.

पुढील महिन्याच्या १ तारखेपासून बँका क्रेडिट कार्ड बिल पेमेंटवर १ टक्के अतिरिक्त शुल्क आकारणार आहेत. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, नुकतेच येस बँक आणि IDFC फर्स्ट बँकेने 1 मे 2024 पासून त्यांच्या क्रेडिट कार्डवरून बिल पेमेंटवर 1 टक्के शुल्क आकारण्याची घोषणा केली आहे. तुमच्याकडे येस बँक क्रेडिट कार्ड असल्यास, 15,000 रुपयांची विनामूल्य मर्यादा असेल. तर IDFC फर्स्ट बँकेसाठी ते 20 हजार रुपये आहे.

क्रेडिट कार्ड चे फायदे आणि तोटे का आहेत जाणून घ्या..

अशा प्रकारे अतिरिक्त शुल्क वसूल केले जाईल

 याचा अर्थ असा की जर येस बँकेच्या क्रेडिट कार्डधारकाने बिलिंग सायकलमध्ये रु. 15,000 पेक्षा कमी युटिलिटी बिल भरले तर, येस बँकेच्या क्रेडिट कार्ड वापरकर्त्याने रु. 15,000 पेक्षा जास्त रक्कम भरल्यास 1% अतिरिक्त शुल्क आकारले जाईल 18 टक्के जीएसटी आकारला जाईल. हा नियम आयडीएफसी फर्स्ट बँक क्रेडिट कार्डवर देखील लागू आहे, परंतु विनामूल्य वापराची मर्यादा 15 हजार रुपयांऐवजी 20 हजार रुपये आहे.Credit Card

अनेक व्यावसायिक लोक त्यांच्या व्यवसायाशी संबंधित युटिलिटी बिले भरण्यासाठी त्यांचे क्रेडिट कार्ड वापरतात. तर सामान्य कुटुंबाचे बिल 10 हजार ते 15 हजार रुपयांपेक्षा जास्त नसते. बँका क्रेडिट कार्डवर जास्त रिवॉर्ड देतात, विशेषत: व्यवसाय क्रेडिट कार्डच्या तुलनेत. अशा प्रकारे, व्यवहारांवर रिवॉर्ड पॉइंट ऑफर करणे बँकांना कठीण होऊ शकते.

काय करता येईल माहित आहे का?

 काही बँका युटिलिटी बिलांसाठी क्रेडिट कार्ड पेमेंटवर सूट देतात. हे पाहण्यासाठी तुम्ही तुमच्या बँकेशी संपर्क साधू शकता. त्यांना अशी काही ऑफर आहे का? तुमचे बिल भरण्यासाठी डेबिट कार्ड, नेट बँकिंग किंवा UPI वापरण्याचा विचार करा. या पर्यायांमध्ये सहसा कोणतेही अतिरिक्त शुल्क लागत नाही.Read more 

Leave a Comment