Gas Cylinder Expiry: गॅस सिलिंडर आणि त्याच्या पाईपचीही एक्स्पायरी डेट आसते, लवकरात लवकर तपासा!

Gas Cylinder Expiry: गॅस सिलिंडर आणि त्याच्या पाईपचीही एक्स्पायरी डेट आसते, लवकरात लवकर तपासा!

गॅस सिलेंडरचा वापर स्वयंपाकासाठी केला जातो, अशा परिस्थितीत तुम्हाला काही महत्त्वाच्या गोष्टी लक्षात ठेवाव्या लागतील. आज आम्ही तुम्हाला सिलेंडर आणि त्याच्या पाईपची एक्सपायरी डेट कशी तपासायची ते सांगणार आहोत.

सिलेंडरची एक्सपायरी डेट तपासण्यासाठी तुम्हाला सिलेंडरवर लिहिलेले काही अंक आणि अक्षरे पाहावी लागतील. जर तुमच्या सिलेंडरवर C26 सारखे अंक लिहिलेले असतील तर याचा अर्थ तुमच्या सिलेंडरची एक्सपायरी 2026 मध्ये संपेल.

गॅस सिलिंडर सबसिडी मिळतं नसेल तर करा हे काम जाणुन घेण्यासाठी येथे क्लिक करा..

अल्फाबेट बद्दल बोलायचे झाले तर A म्हणजे सिलिंडर जानेवारी ते मार्च पर्यंत चालेल. B म्हणजे एप्रिल ते जून, C म्हणजे जुलै ते सप्टेंबर आणि D म्हणजे ऑक्टोबर ते डिसेंबर. सिलेंडरच्या पाईपवर एक्सपायरी डेट लिहिली आहे, तुम्ही ती १८ ते २४ महिन्यांनंतर बदलावी.Gas Cylinder Expiry

 जर तुमच्या सिलेंडरवर C26 सारखे अंक लिहिलेले असतील तर त्याचा अर्थ असा आहे की तुमचा सिलेंडर 2026 मध्ये संपेल. अल्फाबेट बद्दल बोलायचे झाले तर ए म्हणजे सिलिंडर जानेवारी ते मार्च पर्यंत चालेल.

B म्हणजे एप्रिल ते जून, C म्हणजे जुलै ते सप्टेंबर आणि D म्हणजे ऑक्टोबर ते डिसेंबर. सिलेंडरच्या पाईपवर एक्सपायरी डेट लिहिली आहे, तुम्ही ती १८ ते २४ महिन्यांनंतर बदलावी.Read more 

 

Leave a Comment