Votar I’d:लोकसभा निवडणुकीतील मतदार ओळखपत्राबाबत मोठे अपडेट, लवकरच जाणून घ्या!

Votar I’d:लोकसभा निवडणुकीतील मतदार ओळखपत्राबाबत मोठे अपडेट, लवकरच जाणून घ्या!

असा प्रश्न लोकांच्या मनात येतो. शहर बदलले की मतदार कार्डही बदलते की जुने तेच राहते? तर आम्ही तुम्हाला सांगतो की अशा परिस्थितीत तुम्हाला नवीन मतदार कार्डसाठी अर्ज करण्याची गरज नाही.

सध्या भारतात 18व्या लोकसभेसाठी निवडणुका होत आहेत. या निवडणुका एकूण सात टप्प्यांत होणार आहेत. त्यातील दोन टप्पे पूर्ण झाले आहेत. लोकसभा निवडणुकीच्या तिसऱ्या टप्प्याचे मतदान ७ मे रोजी होणार आहे. ज्यामध्ये 12 राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांमधील लोकसभेच्या एकूण 94 जागांसाठी मतदान होणार आहे.

अनेक वेळा निवडणुकीपूर्वीच लोकांच्या बदल्या झाल्याचे दिसून येते. त्यांना शहर बदलावे लागेल. अशा स्थितीत हा प्रश्न लोकांच्या मनात येतो. शहर बदलले की मतदार कार्डही बदलते की जुने तेच राहते? तर आम्ही तुम्हाला सांगतो की अशा परिस्थितीत तुम्हाला नवीन मतदार कार्डसाठी अर्ज करण्याची गरज नाही.Votar I’d

 तुम्ही फक्त जुने मतदार कार्ड अपडेट करू शकता. याचा अर्थ तुम्हाला e-EPIC नावाचे इलेक्ट्रॉनिक निवडणूक फोटो ओळखपत्र मिळेल. तुम्ही ते डाउनलोड करून मतदान करू शकता.

यासाठी तुम्हाला https://voters.eci.gov.in/ वर जावे लागेल. यानंतर तुम्हाला e-EPIC च्या पर्यायावर क्लिक करावे लागेल. त्यानंतर तुम्हाला युजर नेम आणि पासवर्ड वापरून येथे नोंदणी करावी लागेल. जर तुम्ही आधीच नोंदणीकृत असाल तर तुम्हाला लॉगिन करावे लागेल.

 यानंतर तुम्हाला e-KYC पूर्ण करावे लागेल आणि त्यानंतर जिवंतपणाची पडताळणी पूर्ण केल्यानंतर मोबाईल नंबर अपडेट करावा लागेल. यानंतर तुम्ही तुमचा अपडेटेड ई-ईपीआयसी डाउनलोड करू शकता.Read more 

Leave a Comment