Alcohol News :रिकाम्या पोटी दारू पिणाऱ्यांनो सावध राहा, नाहीतर महाग पडेल…

Alcohol News :रिकाम्या पोटी दारू पिणाऱ्यांनो सावध राहा, नाहीतर महाग पडेल…

दारू पिणे आरोग्यासाठी अजिबात फायदेशीर नाही, पण जे लोक रिकाम्या पोटी दारू पितात त्यांनी ही बातमी जरूर वाचा, अन्यथा दारू पिण्याचे काय नुकसान होते तुला सांगतो

  फंक्शन असो की मित्रांसोबतची भेट, त्यात दारूचा समावेश असतो, पण दारू पिण्यापूर्वी जेवण करावे की नंतर, हा जुना प्रश्न अनेकांना पडला आहे. मिक्सोलॉजिस्ट नितीन तिवारी यांनी त्यांच्या इन्स्टाग्राम अकाऊंटवर याबाबत माहिती दिली.

     👇👇👇👇👇

तुमच्या घरात कोणी दारू पित असेल त्याची दारू सोडवायची असेल तर येथे क्लिक करा…

एका इंस्टाग्राम पोस्टमध्ये, त्याने शरीरात अल्कोहोल शोषण्यामागील विज्ञान आणि त्याचा मनावर आणि शरीरावर कसा परिणाम होतो हे सांगितले.Alcohol News

अशा प्रकारे अल्कोहोल शोषण होते

 नितीन तिवारी सांगतात, “जेव्हा आपण दारूचा पहिला घोट घेतो, तेव्हा ते आधी पोटात जाते. दारू पिण्याआधी आपण काही खाल्ले असेल, तर पोट अन्न तोडण्यात व्यस्त राहते. त्यामुळे दारू पोटात राहते.

 अशा प्रकारे पोट अल्कोहोल शोषून घेते.

 पोट अल्कोहोल शोषून घेते परंतु लहान आतड्यांपेक्षा कमी दराने. याचा अर्थ असा की जर आपण काहीही खाल्ले नाही, तर अल्कोहोल पोटातून वेगाने जाते आणि लहान आतड्यात पोहोचते, ज्याचा पृष्ठभाग मोठा असतो, ज्यामुळे अल्कोहोल रक्तप्रवाहात वेगाने शोषले जाते.

दारू पिण्याच्या हा आहे परिणाम…

अल्कोहोल रक्तप्रवाहात प्रवेश करताच, ते हृदय आणि मेंदूपर्यंत पोहोचते, जिथे ते त्याचा मादक प्रभाव सोडते. तुम्ही रिकाम्या पोटी अल्कोहोल प्यायल्यास, अल्कोहोल पोटाच्या दीर्घ प्रक्रियेच्या वेळेस बायपास करते आणि थेट लहान आतड्यात जाते. याचा अर्थ असा की अल्कोहोल जलद शोषले जाते आणि आपल्याला जलद नशा मिळते.

 रिकाम्या पोटी अल्कोहोलचा प्रभाव.

 रिकाम्या पोटी दारू प्यायल्याने अल्कोहोलचा प्रभाव वाढतो. पोटात अन्न नसल्यामुळे, शोषण दर वाढतो, ज्यामुळे अल्कोहोलचा प्रभाव तीव्र होतो. हे सूचित करते की जे लोक आधी न खाता मद्यपान करतात ते सहसा त्याचे परिणाम अधिक तीव्रतेने अनुभवतात आणि जलद नशा करतात.Read more 

Leave a Comment