Ice Slippery Because: हातातून बर्फ का घसरतो, त्यामागे काही शास्त्र आहे का? जाणुन घ्या…

Ice Slippery Because: हातातून बर्फ का घसरतो, त्यामागे काही शास्त्र आहे का? जाणुन घ्या…

बर्फ हातात घेताच घसरायला लागतो. जसजसे ते वितळते तसतसे पकड कमी होते. बर्फाचा स्वभाव कठोर आहे, मग तो घसरतो का? वास्तविक हा केवळ योगायोग नसून त्यामागे विज्ञान आहे. बर्फ हातात येताच का घसरायला लागतो ते जाणून घेऊया.

कडाक्याच्या उन्हातही प्रत्येकाला थंडावा अनुभवायचा असतो. उष्णतेपासून आराम मिळण्यासाठी लोक थंड पेये पितात. शेक किंवा इतर कोणतेही थंड पेय बनवायचे असेल तर त्यासाठी बर्फ आवश्यक आहे. बर्फाशिवाय उन्हाळा घालवणे खूप कठीण आहे.

आजही खेड्यापाड्यात उघड्यावर बर्फ विकला जातो. शहरांमध्ये, लोक रेफ्रिजरेटरमध्ये पाणी थंड केल्यानंतर थेट पितात. पण जिथे रेफ्रिजरेटरची सोय नाही तिथे लोक पाणी थंड करण्यासाठी बर्फ विकत घेतात आणि मग पितात. म्हणूनच बर्फ खूप महत्त्वाचा आहे.

👇👇👇👇

बर्फ हातातुन का निसटतो जाणुन घ्या…

तुम्ही कधी लक्षात घेतले आहे का की जेव्हा तुम्ही तुमच्या हातात बर्फ धरता तेव्हा तो घसरायला लागतो. ही बाब तुमच्या लक्षात आली असेल.Ice Slippery Because

मुलांना बर्फाशी खेळायला खूप आवडतं. जेव्हा मुले त्यांच्या हातात बर्फाचे तुकडे धरतात तेव्हा त्यांना बर्फ हाताळणे खूप कठीण असते, कारण ते लगेच घसरते. हा निव्वळ योगायोग आहे की बर्फ घसरण्यामागे काही ठोस कारण आहे?

बर्फ कोर

बर्फ घसरण्यामागे अनेक गोष्टी कार्यरत असतात. या सगळ्यामागे विज्ञान आपले काम करत असते. शास्त्रज्ञ 160 वर्षांहून अधिक काळ बर्फाच्या बाहेरील भागावर वाद घालत आहेत. बर्फ गोठणे म्हणजे पाणी गोठणे.

हे गोठलेले पाणी रेणूंच्या थरात गुंडाळलेले असते जे द्रवासारखे वागते. एका नवीन प्रयोगात बर्फाच्या पृष्ठभागावर अनेक गोष्टी समोर आल्या आहेत, ज्यावरून बर्फ घसरण्याचे रहस्य उलगडले आहे.Read more 

Leave a Comment