Donald trump; डोनाल्ड ट्रम्प आडकले कायद्याच्या चौकटीत, काय आहे? नेमके प्रकरण जाणुन घ्या!

Donald trump; डोनाल्ड ट्रम्प आडकले कायद्याच्या चौकटीत, काय आहे? नेमके प्रकरण जाणुन घ्या!

अमेरिकेचे माजी राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प हे देशाचे सर्वोच्च सार्वजनिक पद धारण करणारे पहिले अमेरिकन म्हणून इतिहास घडवण्याच्या मार्गावर आहेत. अलीकडच्या काही दिवसांत, न्यू यॉर्क राज्यातील यूएस डिस्ट्रिक्ट ॲटर्नी कार्यालयाने आणलेल्या खटल्यात ट्रम्प आपल्या कायदेशीर बचावाचा पाठपुरावा करत आहेत,

ज्यात हुश मनीशी संबंधित 34 आरोपांचा समावेश आहे. ट्रम्प यांनी त्यांच्या कथित संबंधांबद्दल मौन राखण्याच्या बदल्यात प्रौढ चित्रपट अभिनेत्री स्टॉर्मी डॅनियल्सला ही शांत रक्कम दिली होती. सहा आठवड्यांच्या गुंतागुंतीच्या युक्तिवादानंतर, कोर्टरूमचे नाट्य आणि कोर्टरूमच्या दारातून राजकीय प्रचारानंतर, या खटल्यातील ज्युरी आता त्यांच्यासमोरील वस्तुस्थितींवर विचारविनिमय करतील आणि येत्या आठवड्यात निकाल देण्याची शक्यता आहे.

खटल्यादरम्यान, सरकारी वकिलांनी असा युक्तिवाद करण्याचा प्रयत्न केला की ट्रम्पचे माजी वकील मायकेल कोहेन यांच्या साक्षीने हे वाजवी संशयाच्या पलीकडे स्पष्ट केले की सुश्री डॅनियल्स यांना 2016 मध्ये 2006 मध्ये कथित अफेअरसाठी $130,000 दिले गेले होते. ट्रम्प हे लपवण्यासाठी व्यावसायिक रेकॉर्ड खोटे केल्याबद्दल दोषी आढळले.

खर्च आणि तो “मतदारांपासून ही दोषी माहिती लपवण्यासाठी एक योजना तयार केली, जी निवडणूक प्रक्रियेतील हस्तक्षेपाचे प्राथमिक उदाहरण आहे.” ट्रम्पचा बचाव कोहेनला “लबाड” म्हणण्याभोवती फिरला आणि ट्रम्प यांनी डॅनियल्सला देयके परत केल्याबद्दल त्यांची कथा बदनाम करण्याचा प्रयत्न केला.

हे ही वाचा…👇👇👇

एक्झिट पोलनंतर, गुंतवणूकदार आणि व्यापारी या 20 समभागांमध्ये बेट लावून इंट्राडेमध्ये मजबूत कमाई करू शकतात.

 जरी ट्रम्प कोणत्याही आरोपात दोषी आढळले तरीही ते एक मुक्त माणूस म्हणून कोर्टातून बाहेर पडतील कारण ते आतापर्यंत या संपूर्ण प्रकरणात जामिनावर बाहेर आहेत.

किमान तो मॅनहॅटनमधील अपील विभागात अपील करेपर्यंत आणि शक्यतो अपील न्यायालयाला सामोरे जाईपर्यंत त्याला मुक्त राहायचे आहे. खटल्यातील प्रत्येक आरोपात जास्तीत जास्त चार वर्षांच्या तुरुंगवासाची शिक्षा आहे,

शिक्षेची सुनावणी झाल्यास, न्यायाधीश ट्रम्प यांचे 77 वर्षांचे वय, पूर्वीची कोणतीही शिक्षा आणि गैर- कथित गुन्ह्यांचे हिंसक स्वरूप ठेवावे लागेल. हश मनी प्रकरणात ट्रम्प कायद्याच्या पूर्ण ताकदीच्या रागातून यशस्वीपणे सुटले तरीही,

त्यांना 2020 च्या निवडणुकीत हस्तक्षेप आणि 6 जानेवारी रोजी कॅपिटलवरील हल्ल्याशी संबंधित फेडरल आणि राज्य प्रकरणांसह इतर तीन गंभीर महाभियोगांना सामोरे जावे लागेल. 

2021. हल्ल्यातील त्याच्या कथित भूमिकेचा समावेश आहे. कार्यालय सोडल्यानंतर फ्लोरिडा येथील मार-ए-लागो येथील त्यांच्या निवासस्थानी सापडलेल्या वर्गीकृत कागदपत्रांची चुकीची हाताळणी केल्याचाही त्यांच्यावर आरोप आहे. आता खटले अपील प्रक्रियेत अडकले आहेत आणि या वर्षी खटला पोहोचण्याची शक्यता नाही,

असे म्हणणे सुरक्षित आहे की 5 नोव्हेंबर रोजी न्यूयॉर्कच्या खटल्यातील ज्युरींच्या चर्चेचा निकाल काहीही लागला तरी राजकीय वातावरण आणखीनच बिघडेल आणि अधिक ध्रुवीकरण होईल. देश आगामी अध्यक्षीय निवडणुकीकडे वाटचाल करत आहे.Read more 

Leave a Comment