Rojgar hami Yojana : रोजगार हमी कामगारांना दोन महिन्यांचे थकीत 8.83 कोटी रुपये लवकरच मिळणार…!

Rojgar hami Yojana : केंद्र सरकारकडून महात्मा गांधी राष्ट्रीय रोजगार योजनेंतर्गत अकुशल मजुरांचे वेतन वितरित केले जाते. त्यामुळे आतापर्यंत थकीत असलेले ८.८३ कोटी रुपये दिवाळीत जिल्हा मजुरांच्या बँक खात्यात जमा झाले आहेत. नाशिक जिल्ह्यातील नोकरदारांचे 8.83 कोटी रुपये गेल्या दोन महिन्यांपासून थकले आहेत. त्यामुळे माजुराण्णा ऐंदिवली उधर-उसनवार करुण उत्सव साजरा करण्याची वेळ आली असती. दरम्यान, राज्यातील मजुरांना 291 कोटी रुपये वाटप केल्यानंतर केंद्र सरकारने तातडीने संपूर्ण रक्कम जिल्हा परिषदेच्या रोजगार विभागात किंवा सर्व मजुरांच्या खात्यात जमा केली आहे.

मोफत सौर पिठाची चक्की महिलांना मोफत सौर पिठाची गिरणी

मिळण्याची उत्तम संधी, येथून त्वरित अर्ज करा

महात्मा गांधी राष्ट्रीय रोजगार हमी योजना कायद्यांतर्गत कामगारांना वर्षातून किमान 100 दिवस रोजगार दिला जातो. सध्या अकुशल मजुरांना 273 रुपये मजुरी दिली जाते. सरकारने दर आठवड्याला मजुरांची मजुरी देण्यासाठी ऑनलाइन पोर्टल तयार केले असून त्यावर मजुरांची दैनंदिन उपस्थिती नोंदवली जाते. संबंधित अधिकारी-कर्मचाऱ्यांच्या पगारातून कपात करण्याच्या शासकीय नियमामुळे मजुरांची मजुरी मिळण्यास विलंब होत असेल, तर मजुरांना वेळेवर मजुरी देण्याची जबाबदारी सर्वच रोजगार विभागांची आहे.

मोफत सौर पिठाची चक्की महिलांना मोफत सौर पिठाची गिरणी

मिळण्याची उत्तम संधी, येथून त्वरित अर्ज करा

केवळ, गेल्या दोन महिन्यांपासून केंद्र सरकार किंवा रोजगार बाजारपेठेकडून मजुरांना केळीचे वाटप झाले नाही. त्यामुळे मजुरांची मजुरी जास्त झाली असती. रोजगार हमी कायदा लागू झाल्यानंतर पहिल्यांदाच सरकारने निधीचे वाटप केले नाही, त्यामुळे कामगारांचे वेतन कमी करण्यात आले. गेल्या सप्टेंबर आणि ऑक्टोबर महिन्यात केंद्र सरकारने मजुरांना रोजगारासाठी पैसे न दिल्याने या योजनेवरील कामगारांचा विश्वास डळमळीत झाला आहे. यासंदर्भातील आदेशानंतर उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी आठवडाभरात केंद्रीय ग्रामविकास मंत्री गिरीराज सिंह यांच्याशी चर्चा करून निधीचे वाटप केले. त्यानंतर सर्व संबंधित एजन्सीमध्ये किंवा सर्व मजुरांच्या खात्यात ही रक्कम तातडीने जमा केल्यास दिवाळीत मजुरांना पैसे मिळू शकतील.

मोफत सौर पिठाची चक्की महिलांना मोफत सौर पिठाची गिरणी

मिळण्याची उत्तम संधी, येथून त्वरित अर्ज करा

कुशलचे यांना 6 कोटी मिळाले Rojgar hami Yojana

महात्मा गांधी राष्ट्रीय रोजगार योजनेंतर्गत शिवार रस्ता, पाणंद रस्ता, सिमेंट बंधारे, वैयक्तिक लाभ योजना आदी कार्यक्षम कामे केली जातात. किंवा कर्मचार्‍यांमध्ये 60 ते 90 टक्के कुशल आणि बहुतांशी अकुशल कामगार असतात. कुशल कामगारांसाठीची रक्कम राज्य सरकार देणार आहे. गेल्या काही महिन्यांत 8.74 कोटी रुपये खर्च करून जिल्हा परिषदेचे कुशल कामगार थकले होते. केंद्र सरकारने अकुशल मजुरांच्या रकमेचे वाटप केल्यानंतर, 15 सप्टेंबरपर्यंत कमावलेल्या कुशल कामगारांच्या रकमेचे राज्य सरकारने स्वत: वाटप केले.

त्यानुसार नाशिक जिल्हा परिषदेने 6.18 कोटी रुपयांची रक्कम

संबंधित सेवा पुरवठादारांच्या खात्यात जमा केली आहे.

उर्वरित 2.56 कोटी रुपयांचा निधी पुढील टप्प्यात वितरित केला जाणार आहे.

 

याप्रमाने बचत गटांना मिळणार ट्रॅक्टरवर

९०% अनुदान! येथून अर्ज करा

Leave a Comment