Post Office New Scheme; पोस्ट ऑफिसमध्ये जबरदस्त स्कीम; बायकोच्या नावावरती खाते उघडल्यास मिळणारं 1.5लाख रुपये…

Post Office New Scheme; पोस्ट ऑफिसमध्ये जबरदस्त स्कीम; बायकोच्या नावावरती खाते उघडल्यास मिळणारं 1.5लाख रुपये…

पोस्ट ऑफिस मासिक उत्पन्न योजनेमध्ये तुम्ही ठराविक रक्कम गुंतवून दर महिन्याला निश्चित व्याज मिळवू शकता. या योजनेत तुम्ही कोणत्याही जवळच्या पोस्ट ऑफिसमध्ये गुंतवणूक करू शकता.

वाढलेल्या खर्चामुळे तुमचे खिसे त्वरीत बाहेर पडू शकतात. म्हणूनच पोस्ट ऑफिस स्मॉल सेव्हिंग स्कीम तुम्हाला दरमहा कमाई करण्यात मदत करू शकते. विशेष बाब म्हणजे पीओ स्कीम अंतर्गत पती-पत्नी एकत्र खाते उघडू शकतात.

पोस्ट ऑफिस योजनेत सरकार परताव्याची हमी देते. त्यामुळे त्यात गुंतवणूक करताना तुमचे पैसे वाया जाण्याची भीती नाही. तुम्ही जोखीम टाळत नसल्यास तुम्ही पोस्ट ऑफिस मंथली इन्कम स्कीम (POMIS) मध्ये गुंतवणूक करू शकता.Post Office New Scheme

👇👇👇👇

Pomis मद्ये खाते उघडण्यासाठी येथे क्लिक करा..

जेव्हा तुम्ही POMIS मध्ये पैसे जमा करता तेव्हा तुम्हाला दरमहा पैसे दिले जातील. या योजनेत एकल किंवा संयुक्त खाते उघडता येते आणि त्याची वैधता पाच वर्षांची असते. माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की या योजनेच्या व्याजात ऑक्टोबरपासून वाढ करण्यात आली आहे. आता या योजनेत गुंतवणुकीवर 7.4% व्याजदर मिळेल. सरकार दर तिमाहीत POMIS कडून मिळालेले व्याज बदलते.

POMIS मध्ये गुंतवणूक करण्यापूर्वी या महत्त्वाच्या गोष्टी जाणून घ्या..

 तुम्ही पोस्ट ऑफिस स्कीम वापरत असाल तर एकल खाते उघडण्यासाठी तुम्ही 9 लाख रुपये जमा करू शकता. त्याचबरोबर पती-पत्नीने एकत्र बँक खाते उघडल्यास केवळ 15 लाख रुपये जमा करण्याची परवानगी आहे.

 पती-पत्नीने संयुक्त खाते उघडल्यास हे नियम असतील

POMIS मध्ये, दोन किंवा तीन लोक एक संयुक्त खाते तयार करू शकतात. सर्व संयुक्त खातेदारांना समान वाटा मिळतो.

लक्षात ठेवा की जर एखाद्याला एकाच वेळी दोन खात्यांऐवजी एकच खाते हवे असेल तर ते देखील शक्य आहे.

👇👇👇👇

हे ही वाचा;LPG सिलेंडरच्या किमती पुन्हा वाढल्या, बजेटच्या दिवशीच धक्का, जाणुन घ्या सविस्तर माहिती..

 पैसे काढण्याबाबत बोलायचे झाल्यास, जर तुम्ही 1 ते 3 वर्षात पैसे काढले तर तुमच्याकडून 2 टक्के व्याज कापले जाईल. त्यानंतर तुम्हाला पैसे परत दिले जातील. त्याच वेळी, जर तुम्हाला 3 वर्षांनंतर पैसे काढायचे असतील तर ठेव रकमेपैकी एक टक्के रक्कम कापली जाईल.

 POS: तुम्हाला 5 लाख रुपयांच्या गुंतवणुकीवर इतके व्याज मिळेल..

समजा तुम्ही या योजनेत ₹ 5,00,000 ची गुंतवणूक केली तर. 5 वर्षात तुम्हाला प्रति वर्ष 7.4% व्याज मिळेल. या प्रकरणात, तुम्हाला दरमहा 3,084 रुपये व्याज मिळेल. त्याच वेळी, तुम्हाला एकूण 1,85,000 रुपये व्याज मिळेल.

 याचा अर्थ असा की जर तुम्ही POMIS खात्यात 5 लाख रुपये मॅच्युरिटीवर पाच वर्षांसाठी गुंतवले तर तुम्हाला फक्त 1,85,000 रुपये व्याज मिळेल. त्याच वेळी, दरमहा ₹ 3,000 पेक्षा जास्त रक्कम खात्यात येत राहील.Read more 

Leave a Comment