Harmful effects of alcohol;रोज दारू पिणाऱ्यांना हे तोटे माहित असलेच पाहिजे नाहीतर पस्तावा होईल…

Harmful effects of alcohol;रोज दारू पिणाऱ्यांना हे तोटे माहित असलेच पाहिजे नाहीतर पस्तावा होईल…

अल्कोहोलचे सेवन वाढत आहे आणि जे लोक दारू पितात, ते दु:खी असोत किंवा आनंदी असोत, कारण त्यांना दारूचे सेवन शरीराला खूप नुकसान करते अल्कोहोलचे परिणाम तुम्हाला नुकसानाबद्दल सांगतील

बहुतेक लोक नवीन वर्षाची मेजवानी, वाढदिवस, लग्न इत्यादी कोणत्याही विशेष समारंभासाठी श्राबाचे सेवन करतात, परंतु काही लोक श्राब प्यायल्याशिवाय एक दिवसही जगू शकत नाहीत. अशा लोकांना दारू पिण्याचे व्यसन लागते. अर्थात, तुम्ही अधूनमधून प्यायलो किंवा रोज प्या, दारूमुळे शरीराला कोणत्या ना कोणत्या प्रकारे हानी होते.

कोणत्याही प्रकारची नशा, मग ती मद्यपान असो, ड्रग्ज असो किंवा धूम्रपान असो, या सर्व गोष्टी शारीरिक आणि मानसिक आरोग्याला घातक ठरतात. जर तुम्हालाही दारू पिण्याचे व्यसन असेल तर विज्ञानानुसार, तुम्हाला हे 5 गंभीर हानी माहित असणे आवश्यक आहे ज्यामुळे शरीरावर होते.

👇👇👇👇

दारू कशी बनवली जाते जाणुन घेण्यासाठी येथे क्लिक करा…

CDC नुसार, मध्यम मद्य सेवन महिलांसाठी दररोज फक्त एक पेय आणि पुरुषांसाठी दोन पेये इतके मर्यादित असावे. जे लोक दर आठवड्याला 8-15 पेये घेतात (किंवा त्याहून अधिक) ते जास्त मद्यपान करणारे मानले जातात आणि तुमच्या या सवयीमुळे अनेक गंभीर आरोग्य समस्या उद्भवू शकतात. जाणुन घ्या जास्त प्रमाणात मद्यपान केल्याने आरोग्याला काय नुकसान होऊ शकते-Harmful effects of alcohol

जास्त मद्यपान केल्याने हृदयविकार होतो:

जे लोक रोज शरबाचे सेवन करतात त्यांना हृदयविकार होण्याची शक्यता असते. जे लोक दारूचे सेवन करत नाहीत त्यांच्या बाबतीत असे होत नाही. ज्या महिला दररोज शरारब पितात त्यांना पुरुषांपेक्षा हृदयविकार होण्याची शक्यता जास्त असते. जॉन हॉपकिन्स मेडिसिनमध्ये प्रकाशित झालेल्या एका लेखानुसार, जास्त प्रमाणात मद्यपान केल्याने उच्च रक्तदाब, हार्ट फेल्युअर, स्ट्रोक यासारख्या हृदयाशी संबंधित अनेक समस्यांचा धोका वाढतो.

याशिवाय शरबत नियमित प्यायल्याने वजन वाढण्याची शक्यता असते. जास्त वजनामुळे हृदयाच्या आरोग्यावरही नकारात्मक परिणाम होतो. शराब हे जास्त कॅलरीजचे स्त्रोत आहे, जे वजन वाढण्याचे मुख्य कारण आहे.

अल्कोहोलच्या सेवनाने वंध्यत्व येऊ शकते:

अनेक अभ्यासांमध्ये असे म्हटले गेले आहे की गर्भवती महिलांनी दारू पिणे त्यांना तसेच त्यांच्या पोटातील बाळालाही हानी पोहोचवू शकते. यामुळे अकाली प्रसूती, गर्भपात, गर्भातील अल्कोहोल सिंड्रोम डिसऑर्डर किंवा मृत बाळाचा जन्म होऊ शकतो, म्हणजे प्रसूतीच्या वेळी मृत बाळाचा जन्म.

एवढेच नाही तर एका अभ्यासात 21-45 वर्षे वयोगटातील 6,120 महिलांचे निरीक्षण करण्यात आले. संशोधकांना असे आढळून आले की ज्या स्त्रिया आठवड्यातून किमान 14 अल्कोहोलयुक्त पेये पितात (जे दररोज दोन पेये होते) कमी प्यायल्या किंवा अजिबात न पिणाऱ्या स्त्रियांपेक्षा गर्भवती होण्याची शक्यता 18% कमी होती.

अल्कोहोलचे सेवन यकृताला हानी पोहोचवते:

अनेक अभ्यासांतही हे समोर आले आहे आणि डॉक्टरांनी असेही म्हटले आहे की शराबच्या सेवनाने यकृताला सर्वाधिक नुकसान होते. यकृत शरीरातील हानिकारक आणि विषारी पदार्थ तोडून काढून टाकण्याचे काम करते.

तथापि, नियमितपणे मोठ्या प्रमाणात श्राब प्यायल्याने यकृताच्या या सर्व महत्वाच्या प्रक्रियांमध्ये व्यत्यय येऊ शकतो आणि यकृताचा दाह आणि यकृत रोगाचा धोका देखील वाढू शकतो. यकृताच्या आजारामुळे शरीरात विष आणि हानिकारक पदार्थ जमा होऊ लागतात, ज्यामुळे मृत्यूही होऊ शकतो.

बोलताना शब्दांचे अस्पष्ट उच्चार:

अमेरिकन व्यसनमुक्ती केंद्रांनुसार, जे लोक जास्त प्रमाणात मद्यपान करतात त्यांना डायसार्थरिया होण्याचा धोका असतो. शब्द बोलण्यात अडचण येण्यासाठी ही वैद्यकीय संज्ञा आहे.

बोलण्यात ही समस्या मेंदूला दुखापत, ब्रेन ट्यूमर आणि स्ट्रोक अशा अनेक परिस्थितींमुळे उद्भवू शकते. तथापि, कालांतराने जास्त मद्यपान केल्याने मेंदूचे नुकसान होऊ शकते, ज्यामुळे कायमस्वरूपी डिसार्थरियाची शक्यता वाढते.

जास्त मद्यसेवनामुळे ऑस्टिओपोरोसिस होण्याचा धोका:

जे लोक जास्त प्रमाणात मद्य किंवा ड्रग्सचे सेवन करतात त्यांना हाडांशी संबंधित आजार होण्याची शक्यता वाढते. एका अभ्यासात असे दिसून आले आहे की जे लोक दररोज दोन किंवा अधिक पेये पितात त्यांना ऑस्टियोपोरोसिस होण्याची शक्यता 1.63 पट जास्त असते.

कारण जास्त मद्यपान केल्याने कॅल्शियम आणि व्हिटॅमिन डी सारख्या पोषक तत्वांच्या शोषणात अडथळा येतो. हे दोन्ही घटक हाडांच्या आरोग्यासाठी महत्त्वाचे आहेत.

मूळ गोष्ट अशी आहे की आपण काहीही सेवन करावे, परंतु मर्यादित प्रमाणात, जास्त प्रमाणात नाही. त्याचप्रमाणे जर तुम्ही अधूनमधून आणि अगदी कमी प्रमाणात शरबाचे सेवन केले,

तर तुम्हाला कोणत्याही प्रकारच्या शारीरिक समस्येचा सामना करावा लागणार नाही. तुमच्या शरीरातील महत्त्वाच्या अवयवांचे कार्यही व्यवस्थित राहतील आणि निरोगी राहतील.Read more 

Leave a Comment