Improve CIBIL Score Instantly : सिबिल स्कोर रॉकेट च्या स्पीड ने बड़वा फक्त 3 दिवसात

Improve CIBIL Score Instantly : नमस्कार मित्रांनो update24taas या साईट वर आपण आज पाहणार आहोत आपले सिबिल स्कोर कसे वाढवायचे तेही फक्त 3 दिवसात ते पाहणार आहोत.

CIBIL स्कोअर हे तीन-अंकी संख्यात्मक प्रतिनिधित्व आहे जे एखाद्या व्यक्तीचा क्रेडिट इतिहास प्रतिबिंबित करते. व्यक्तीच्या CIBIL अहवालातील खाते आणि चौकशी विभागांमधून मिळालेल्या माहितीच्या आधारे त्याची गणना केली जाते. हा स्कोअर (सिबिल स्कोअर झटपट सुधारा) विविध घटक विचारात घेतो, ज्यात कर्ज खाती आणि क्रेडिट कार्डची पेमेंट स्थिती, तसेच थकीत रकमेसाठी मागील दिवसांची संख्या यांचा समावेश होतो. या घटकांचे मूल्यांकन करून, CIBIL स्कोअर व्यक्तीची क्रेडिट पात्रता आणि कर्ज घेतलेल्या निधीची परतफेड करण्याची त्यांची क्षमता दर्शवते (सिबिल स्कोअर त्वरित सुधारा).

अधिक माहितीसाठी येथे क्लिक करा 

CIBIL स्कोअरची श्रेणी 300 ते 900 पर्यंत पसरलेली आहे, उच्च स्कोअर कर्ज मंजुरीची अधिक शक्यता दर्शवितात. हे लक्षात घेणे महत्त्वाचे आहे की वेगवेगळ्या कर्जांना मंजुरीसाठी वेगवेगळे निकष असू शकतात. तथापि, CIBIL स्कोअर 750 पेक्षा जास्त असल्यास कर्ज मंजूर होण्याची शक्यता 79% ने लक्षणीयरीत्या वाढते. त्यामुळे, चांगला CIBIL स्कोअर राखणे अत्यंत महत्त्वाचे आहे (सिबिल स्कोअर त्वरित सुधारा) कारण यामुळे केवळ कर्ज मंजूरीची शक्यता सुधारत नाही तर भविष्यातील कर्ज अर्जांवरही परिणाम होतो.

सिबिल स्कोअर 2024 कसा सुधारायचा?

कमी CIBIL स्कोअरसह वैयक्तिक कर्ज सुरक्षित करण्यासाठी, विशिष्ट उपाय लागू केले जाऊ शकतात. सुरुवातीला, चुकीच्या किंवा चुकीच्या माहितीसाठी क्रेडिट अहवालाची छाननी करणे महत्वाचे आहे. कोणतीही विसंगती ओळखल्यानंतर, दुरुस्त करण्यासाठी संबंधित प्राधिकरणास त्वरित अहवाल देणे आवश्यक आहे. ही कृती क्रेडिट स्कोअर वाढवण्यात मदत करते, ज्यामुळे व्यक्ती वैयक्तिक कर्जासाठी पात्र ठरते.

अधिक माहितीसाठी येथे क्लिक करा 

शिवाय, कमी CIBIL स्कोअरसह वैयक्तिक कर्ज शोधत असताना, कमी केलेल्या कर्जाची रक्कम निवडण्याचा सल्ला दिला जातो. कर्जदाते कमी CIBIL स्कोअर असलेल्या व्यक्तींना उच्च-जोखीम घेणारे कर्जदार समजतात, त्यामुळे कर्जाच्या कमी रकमेची विनंती केल्याने कर्ज मंजूर होण्याची शक्यता वाढते. याव्यतिरिक्त, कमी कर्जाची परतफेड कर्जदारासाठी तुलनेने अधिक व्यवस्थापित करण्यायोग्य आहे, दोन्ही पक्षांसाठी सोयी वाढवणे आणि कमी CIBIL स्कोअरसह वैयक्तिक कर्ज सुरक्षित करण्याच्या शक्यता वाढवणे (सिबिल स्कोअर त्वरित सुधारित करा).

 

CIBIL स्कोअर 2024 वाढवण्याचा मार्ग

शिवाय, उत्पन्नाचा पुरावा सादर केल्याने कर्जाच्या अर्जाला चालना मिळते. कमी CIBIL स्कोअर असूनही वाढवलेला पगार किंवा पूरक उत्पन्नाचे स्रोत दाखवणे, कर्जदाराला वैयक्तिक कर्ज मंजूर करण्याकडे प्रवृत्त करू शकते. कमी क्रेडिट स्कोअर वैयक्तिक कर्ज पात्रतेची संभाव्यता लक्षणीयरीत्या कमी करत असूनही, ते मिळविण्याची थोडीशी शक्यता आहे.

अधिक माहितीसाठी येथे क्लिक करा 

उदाहरणार्थ, CIBIL स्कोअर 600 पेक्षा कमी असल्यास, 550 प्रमाणे, वैयक्तिक कर्ज मिळण्याची शक्यता कमी आहे. तथापि, जर CIBIL स्कोअर 650 किंवा 700 च्या आसपास असेल, तर काही कर्जदाते, प्रामुख्याने NBFC, वैयक्तिक कर्ज वाढवण्याचा विचार अजूनही करतील. असे असले तरी, सुप्रसिद्ध असण्याचे महत्त्व अधोरेखित करणारे असंख्य घटक या परिस्थितीवर प्रभाव टाकतात.

अधिक माहितीसाठी येथे क्लिक करा 

सिबिल स्कोअर 2024 तपासण्याचे घटक

1. पुरेसे मासिक उत्पन्न

तुमच्याकडे विश्वासार्ह उत्पन्न असल्यास जे तुम्हाला तुमच्या वैयक्तिक कर्जाच्या EMI ची दर महिन्याला आरामात परतफेड करण्यास अनुमती देते, काही सावकार कमी क्रेडिट स्कोअर असूनही तुमचा अर्ज मंजूर करू शकतात. हे त्यांना देखील लागू होते जे क्रेडिटसाठी नवीन आहेत आणि कोणताही क्रेडिट इतिहास नाही.

2. सुप्रसिद्ध नियोक्त्यासह नोकरी स्थिरता

एखाद्या प्रतिष्ठित कंपनी किंवा संस्थेमध्ये नोकरी केल्याने वैयक्तिक कर्ज मंजूर होण्याची शक्यता वाढू शकते. सातत्यपूर्ण कामाचा इतिहास आणि आदरणीय नियोक्त्यांकडील स्थिर उत्पन्न असलेल्या अर्जदारांकडे सावकार सहसा अनुकूलपणे पाहतात.Improve CIBIL Score Instantly

3. कमी क्रेडिट स्कोअरसाठी पर्यायी सावकार

पारंपारिक बँका आणि एनबीएफसी कमी क्रेडिट स्कोअर असलेल्या व्यक्तींकडून वैयक्तिक कर्ज अर्ज मंजूर करू शकत नाहीत, परंतु या बाजार विभागाला सेवा देण्यासाठी एनबीएफसी आणि फिनटेक सावकार आहेत. लक्षात ठेवा की या सावकारांसह व्याजदर जास्त असू शकतात.

सिबिल स्कोअर झटपट कसा सुधारायचा ?

1)तुमचा EMI वेळेवर भरणे आणि क्रेडिट शिस्त राखणे महत्त्वाचे आहे.

2)तुमच्या खर्चानुसार तुमची क्रेडिट कार्ड मर्यादा समायोजित करा आणि क्रेडिट वापराचे प्रमाण नियंत्रणात ठेवा.

3)सुरक्षित आणि असुरक्षित कर्जांचे संयोजन करून एक निरोगी क्रेडिट मिक्स तयार करा.

4)तुमचा स्कोअर मजबूत करण्यासाठी त्वरित परतफेडीसह दीर्घ क्रेडिट इतिहास ठेवा.

5)कमी कालावधीत जास्त कर्ज जमा करणे टाळा.

6)तुमचे क्रेडिट रेटिंग हळूहळू वाढवण्यासाठी जास्त परतफेड कालावधी निवडा.

7)तुमचा CIBIL अहवाल नियमितपणे तपासा आणि CIBIL सोबत वाद उपस्थित करून कोणत्याही त्रुटी दूर करा.

8)तुम्ही आरामात परतफेड करू शकता तेच घेऊन जबाबदारीने कर्ज घ्या. कर्ज मिळवणे अधिक सुलभ झाले असले तरी, आवश्यकतेपेक्षा जास्त कर्ज न घेणे महत्त्वाचे आहे.

9)तुमची क्रेडिट योग्यता सुरक्षित ठेवण्यासाठी कर्ज आणि क्रेडिट कार्ड नाकारणे कुशलतेने हाताळा.

तुम्ही तुमचा CIBIL स्कोअर सुधारण्याचे ध्येय ठेवत असल्यास, नकार काळजीपूर्वक हाताळणे आवश्यक आहे.

अधिक माहितीसाठी येथे क्लिक करा 

CIBIL फक्त तुमची क्रेडिट माहिती सांभाळत असताना,

इतर सावकार हे पाहू शकतात

की तुमचा अहवाल किती वेळा

ॲक्सेस केला गेला आहे.

अल्प कालावधीत एकाधिक अर्ज सबमिट केल्याने

क्रेडिटची तीव्र गरज सूचित होऊ शकते

आणि तुमच्या पतपात्रतेवर नकारात्मक

परिणाम होऊ शकतो.

नवीन कर्ज किंवा क्रेडिट

कार्डसाठी अर्ज करण्यापूर्वी,

प्रदात्याच्या पात्रता आवश्यकतांचे पूर्णपणे पुनरावलोकन करा.

तुमचा अर्ज फेटाळला गेल्यास,

संयम बाळगा आणि घाईघाईने एकाधिक

र्ज सबमिट करणे टाळा.Improve CIBIL Score Instantly

 

हेही पाहा : UPSC Toppers Strategy:UPSC ची तयारी कशी करावी? जाणून घ्या टॉपर्स काय म्हणतात…

Leave a Comment